కేసీఆర్‌ను ఏపీ ప్రజలు క్షమిస్తారా ?

టీఆర్‌ఎస్/బీఆర్‌ఎస్ అధినేత కేసీఆర్‌ను ఈ రోజుల్లో కలవరపెడుతున్న విషయం ఏమిటంటే, ఆయన ప్రతిపాదించిన జాతీయ పార్టీకి పొరుగున ఉన్న ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఎలాంటి స్పందన లభిస్తుందనేది. మహారాష్ట్ర, కర్నాటక, తమిళనాడు వంటి రాష్ట్రాలకు ఆయన కొంత గ్రౌండ్ వర్క్ చేసినా, ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి సంబంధించిన పనులు ఇంకా ప్రారంభించలేదు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రతిస్పందన గురించి అతను ఎటువంటి అంచనా వేయలేడని అంటున్నారు.
ఒక విషయం చాలా స్పష్టంగా ఉంది. ఉమ్మడిగా టీఆర్‌ఎస్‌, ప్రత్యేకించి కేసీఆర్‌ తమను కించపరిచినందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రజలు మరిచిపోలేదు. ఆంధ్రా ప్రాంతం నుంచి వచ్చే బస్సులను ఆపడం ఆంధ్రావాళ్ల ఆస్తులపై దాడులకు పాల్పడడం లాంటి ఘటనలు అంత తేలిగ్గా మర్చిపోలేం. తీవ్ర అస్వస్థతకు గురైన రోగులను తీసుకెళ్లే అంబులెన్సులను గంటల తరబడి సరిహద్దుల్లో నిలిపివేసిన ఘటనలు కూడా ఉన్నాయి. ఈ ఘటనలను ప్రజలు గుర్తు చేసుకుంటున్నారు.
తెలంగాణ ఉద్యమ సమయంలో ఆంధ్రా ప్రాంత ప్రజలను వలసవాదులుగా, వడ్డీ వ్యాపారులుగా అభివర్ణించారు. ఈ దుమారం కొంతమంది కిందిస్థాయి పార్టీ కార్యకర్తలకే పరిమితం కాకుండా కేసీఆర్‌ వరకు కూడా సాగిందని ప్రజలు గుర్తు చేసుకున్నారు.
ఇటు వైఎస్సార్‌సీపీ, టీడీపీ, బీజేపీ నేతలు కూడా క్షమించడం లేదు.ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రజలను కించపరిచినందుకు కేసీఆర్ క్షమాపణ చెప్పాలని డిమాండ్ చేసే స్థాయికి కూడా బీజేపీ వెళ్లింది. ఆయన గత రికార్డును బట్టి చూస్తే కేసీఆర్‌ను నమ్మడం కష్టమని పలువురు నేతలు చెబుతున్నారు.

Previous articleWarina Hussain
Next articleచిరంజీవిని కలిసిన గంటా: కాపు ఏకీకరణ యోచన?