మునుగోడు ఉపఎన్నికల్లో టీఆర్ఎస్ లేదా బీఆర్ఎస్?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లోకి రావడానికి, ఇతర రాష్ట్రాల ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు వీలుగా ఇటీవల టీఆర్‌ఎస్ పేరును బీఆర్‌ఎస్‌గా మార్చిన సంగతి తెలిసిందే. పేరులో భారత్ అని ఉంటే అది జాతీయ పార్టీ అని ప్రజలు భావిస్తారు.
మునుగోడు ఉప ఎన్నిక సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఎన్నికలకు ఇంకా నెల రోజుల సమయం ఉండడంతో తెలంగాణలో అధికార పార్టీ ఏ పేరుతో ఎన్నికలు నిర్వహిస్తుందనే దానిపై పలు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
మునుగోడు ఎన్నికలకు టీఆర్‌ఎస్‌ కాదా, బీఆర్‌ఎస్‌ అవుతుందా అన్నది చాలా మంది ప్రశ్న.ఇప్పుడు ఇక్కడ ఎలాంటి గందరగోళం లేదు. అధికార పార్టీ మునుగోడు ఎన్నికలకు టీఆర్‌ఎస్‌ తరుపున వెళ్తుందని చెప్పారు. తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రణాళికా మండలి ఉపాధ్యక్షుడు బీ వినోద్‌కుమార్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌దే తమదేనని అన్నారు.
ప్రామాణిక విధానంలో అనుసరించాల్సిన కొన్ని మార్గదర్శకాలు ఉన్నందున పార్టీ పేరును మార్చాలనే అభ్యర్థనను పరిగణనలోకి తీసుకోవడానికి భారత ఎన్నికల సంఘం కొంత సమయం కోరినట్లు సమాచారం.
ఎన్నికల కమిషన్ అభ్యర్థనను పరిశీలించడానికి కొంత సమయం పట్టవచ్చు.కొత్త పేరు ఆమోదించబడిన తర్వాత అదే పార్టీకి తెలియజేయబడుతుంది. మరోవైపు,అసలు పేరుకు చేసిన మార్పు ప్రకారం బీఆర్‌ఎస్‌ పేరుతో ప్రజలు ఇంకా ఒప్పుకోలేదు. రెండు దశాబ్దాలుగా ప్రజలు ఆ పార్టీని టీఆర్‌ఎస్‌గా పిలుస్తున్నారు. టీఆర్‌ఎస్ బీఆర్‌ఎస్‌గా ఎన్నికలకు వెళితే ఆ ఎన్నికల్లో గెలుపు అవకాశాలు తగ్గిపోవచ్చు.

Previous articleతుని నియోజకవర్గం టీడీపీ అభ్యర్థిగా యనమల కుమార్తె?
Next articleWarina Hussain