కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లో తన సత్తా చాటుతారా?

తెలంగాణ రాజకీయాలు కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయ పార్టీ ప్రారంభం చుట్టూనే కేంద్రీకృతమై ఉన్నాయి. కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లో తన సత్తా చాటుతారని టీఆర్‌ఎస్‌ వర్గాలు విశ్వసిస్తుండగా, బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌ వంటి వారు మాత్రం కనీసం పట్టించుకోవడం లేదు. రేవంత్ రెడ్డి నుంచి కేంద్ర మంత్రి కిషన్ రెడ్డి వరకు ఢిల్లీని పాలించేందుకు కేసీఆర్ చేస్తున్న ప్రయత్నాలు ఘోరంగా విఫలమవుతాయని అందరూ అభిప్రాయపడుతున్నారు.
రెండు దశాబ్దాల తర్వాత కేసీఆర్‌కు ఇది మరో కొత్త ప్రారంభం. 2001లో కేసీఆర్‌ టీఆర్‌ఎస్‌ని స్థాపించి 13 ఏళ్ల సుదీర్ఘ ఉద్యమాల తర్వాత రాష్ట్ర సాధన సాధించారు. తెలంగాణను సాకారం చేసిన ఘనత కాంగ్రెస్‌కు, సోనియాగాంధీకి దక్కాల్సి ఉన్నప్పటికీ,దాన్ని కేసీఆర్ హైజాక్ చేసి 2014 ఎన్నికల్లో పూర్తిగా సద్వినియోగం చేసుకున్నారు. 2014,2018 ఎన్నికల్లో ‘తెలంగాణ’సెంటిమెంట్‌ కీలక పాత్ర పోషించింది.
తెలంగాణ సెంటిమెంట్ కేసీఆర్‌కు అనుకూలంగా (ఎక్కువగా ఎన్నికలలో) పని చేయగా, ఇప్పుడు ఆయన భారత రాష్ట్ర సమితిని ద్వారా భారతదేశంతో ‘తెలంగాణ’ స్థానాన్ని భర్తీ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. అయితే ఇక్కడ సెంటిమెంట్ పని చేస్తుందా?దేశవ్యాప్తంగా రాజకీయ సమీకరణాలు, పరిస్థితులు భిన్నంగా ఉన్నందున ఇది అనూహ్యమైనది. దేశాన్ని పక్కన పెట్టండి, ఉత్తరాది, దక్షిణ భారతదేశంలో రాజకీయాలు వేర్వేరుగా ఉన్నాయి.
దక్షిణ భారతదేశంలో, ప్రజలు ఎక్కువగా ప్రాంతీయ పార్టీలను ఇష్టపడతారు, అయితే ఉత్తరాది జాతీయ పార్టీల ఆధిపత్యంలో ఉంది. ఈ సాకుతో ఉత్తరాది ప్రజలను తనకు ఓట్లు వేయాలని కేసీఆర్ ప్రత్యేకంగా గ్రౌండ్ వర్క్ చేయాల్సి ఉంది. దక్షిణాదిలో, కేసీఆర్ ప్రయత్నాలు ఫలించవు ఎందుకంటే ప్రతి ప్రాంతీయ పార్టీ (పాలనలో ఉన్నవారు) వారి వారి రాష్ట్రాల్లో చాలా ఆధిపత్యం చెలాయిస్తుంది.
సెంటిమెంట్ ఫ్యాక్టర్‌తో తెలంగాణ ప్రజలను మెప్పించడంలో కేసీఆర్ విజయం సాధించారని, ఆయనకు ఓట్లు రాబట్టగల ఇలాంటి సెంటిమెంట్‌ను పునరావృతం చేయాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. ఇప్పటికైనా కేసీఆర్ వ్యవసాయ రంగానికి ఉచిత కరెంటు ఇస్తామని చెప్పి రైతులను మభ్యపెట్టే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. కానీ ఒక్క వర్గం మాత్రం కేసీఆర్‌కి గానీ, బీఆర్‌ఎస్‌కు గానీ ఓటు వేయదు. ఇతర వర్గాలకు కేసీఆర్ ఏం అందిస్తారు? కేవలం ‘సెంటిమెంట్’కంటే ఎక్కువ అవసరం.

Previous article2024కి పేర్ని నాని కొడుకుని జగన్ అంగీకరిస్తారా?
Next articleఅమరావతి రైతుల పాదయాత్ర: కీలకం కానున్న రెండు జిల్లాలు!