మునుగోడులో టీఆర్ఎస్ గెలిస్తే.. తెలంగాణ అసెంబ్లీరద్దు..ముందస్తు ఎన్నికలు ?

ప్రత్యర్థులను మట్టికరిపించేందుకు కేసీఆర్ వేగంగా రాజకీయ ఎత్తుగడలు వేస్తున్నారు. జాతీయ పార్టీ పెట్టాలన్న కొత్త ఆలోచనతో ఆయన తన చర్యలను మరింత వేగవంతం చేయనున్నారు. ఆయన పార్టీ ఏర్పాటును ప్రకటించి, ఆ తర్వాత కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం నుంచి ఆమోదం పొందే అవకాశం ఉంది. ఈ ప్రక్రియ ఈ ఏడాది డిసెంబరు నాటికి పూర్తయితే తెలంగాణ అసెంబ్లీని కూడా రద్దు చేసి త్వరితగతిన ఎన్నికలకు వెళ్లే అవకాశం ఉంది.
మొత్తానికి ప్రతిపక్షాలను పట్టుకుని ఏప్రిల్-మే మధ్య ఎన్నికలు నిర్వహించాలన్నది కేసీఆర్ ప్లాన్ అని అంటున్నారు.
లోక్‌సభ ఎన్నికలకు పార్టీకి ఒక సంవత్సరం కంటే ఎక్కువ సమయం ఉంటుంది, అక్కడ అతను దేశం మొత్తం పర్యటించి తన పార్టీ కోసం ప్రచారం చేయవచ్చు. అయితే షెడ్యూల్ ప్రకారం ఎన్నికలు జరిగితే కేసీఆర్‌కు అసలు సమస్య తీరుతుంది. అలాంటప్పుడు, అతను అధికార వ్యతిరేకత, పెరుగుతున్న బిజెపి అనే జంట సమస్యలపై పోరాడవలసి ఉంటుంది.
మునుగోడు ఉపఎన్నికల్లో గెలుపొందడం కేసీఆర్‌కు కీలకంగా మారిందని సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఈ ఎన్నికల ఫలితాలు కేసీఆర్ భవిష్యత్తు రాజకీయ ఎత్తుగడలను నిర్ణయించే అవకాశం ఉంది. మునుగోడులో టీఆర్ఎస్ గెలిస్తే తెలంగాణ అసెంబ్లీని కూడా రద్దు చేసి ముందస్తు ఎన్నికలకు పిలుపునిచ్చే అవకాశం ఉందని రాజకీయ పండితులు అంటున్నారు. అందుకే, ప్రస్తుత ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి నుంచి మునుగోడును కైవసం చేసుకునేందుకు ఆయన అన్ని ప్రయత్నాలు చేయడం ఖాయమంటున్నారు.

Previous articleఅమరావతి రైతుల పాదయాత్ర: కీలకం కానున్న రెండు జిల్లాలు!
Next articleమెల్లమెల్లగా ఏపీపై బీజేపీ దృష్టి !