అమరావతి రైతుల పాదయాత్ర: కీలకం కానున్న రెండు జిల్లాలు!

అమరావతి రైతుల మహా పాదయాత్ర ఇప్పటికి 300 కిలోమీటర్లు దాటింది. ఆదివారం ద్వారకా తిరుమల, రాళ్లకుంట, తూర్పుగోదావరి జిల్లా అయ్యవరం, కొత్తగూడెంలో 15 కిలోమీటర్ల మేర రైతులు పాదయాత్ర చేశారు. సాయంత్రం 6 గంటలకు రైతులు దుబ్బచెర్లకు చేరుకుని దత్తసాయి మందిరంలో బస ఏర్పాటు చేశారు. గుంటూరు, విజయవాడ, పశ్చిమగోదావరి జిల్లాల్లో పాదయాత్ర అత్యంత విజయవంతమైంది. ఈ జిల్లాల్లోని ప్రతి గ్రామంలోని ప్రజలు అమరావతి రైతులకు స్వాగతం పలికి రైతులకు సంఘీభావం తెలిపారు.
అయితే ఇక్కడి నుంచి రైతులు తూర్పుగోదావరిలోకి ప్రవేశించి వైజాగ్‌కు చేరుకోవడంతో పాదయాత్ర కీలకం కానుంది. వైసీపీ ప్రభుత్వం వైజాగ్‌ని ఎగ్జిక్యూటివ్ క్యాపిటల్‌గా పరిగణిస్తున్నందున, ‘ఒకే రాజధాని ఒక ప్రాంతం’కోసం వైజాగ్ ప్రజలను ఒప్పించడంలో అమరావతి రైతులు అప్రమత్తంగా ఉండాలి. అంతకంటే ముందు తూర్పు గోదావరి, రాజమండ్రి ప్రాంతాలు ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తాయి. అమరావతి రైతులకు కచ్చితంగా ఇక్కడి నుంచి స్థానికుల నైతిక మద్దతు అవసరం.
వైసీపీ ప్రభుత్వం అమరావతి రైతులను, వారి పాదయాత్రను పోలీసు బలగాలతో అణిచివేసినప్పటికీ, యాత్ర ఆగలేదు వాస్తవానికి ఆందోళనకు రోజురోజుకు మద్దతు పెరుగుతోంది. ఏకంగా వైసీపీ ప్రభుత్వం, సీఎం జగన్ హామీలను విస్మరించడాన్ని రైతులు బట్టబయలు చేస్తున్నారు. పాదయాత్ర 10 నుంచి 12 రోజులు ఆలస్యమైందని, అరసవల్లి చేరుకునే అవకాశం ఉందని జేఏసీ కన్వీనర్ పువ్వాడ సుధాకర్ తెలిపారు. 312 కిలోమీటర్లు నడిచి 100 గ్రామాలను కవర్ చేశామన్నారు.

Previous articleకేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లో తన సత్తా చాటుతారా?
Next articleమునుగోడులో టీఆర్ఎస్ గెలిస్తే.. తెలంగాణ అసెంబ్లీరద్దు..ముందస్తు ఎన్నికలు ?