హఠాత్తుగా వైఎస్సార్‌సీపీపై టీఆర్ఎస్ ఎందుకు దాడి చేస్తోంది?

ఇప్పటి వరకు ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ దాదాపు ప్రతి విషయంలోనూ ఒకే అనుబంధంగా ఉంటున్నారు. రెండు రాష్ట్రాల మధ్య ఎలాంటి ప్రధాన సమస్యకు తావులేకుండా చూసుకున్నారు. నిజానికి, ఇద్దరూ ఒకరికొకరు అనుబంధంగా ఉండేందుకు ప్రయత్నించారు. కానీ, కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాలు ప్రారంభించినప్పటి నుండి ఇప్పుడు ఇది మారుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది.
వైఎస్‌ జగన్‌ ప్రస్తుతం బీజేపీ వైపే ఉన్నారు. బీజేపీకి ఎలాంటి ఇబ్బంది కలగకుండా ప్రత్యేక శ్రద్ధ తీసుకున్నారు. కానీ, కేసీఆర్‌కి బీజేపీ శత్రువు నెం 1.ఆయన రాజకీయాలు వైఎస్‌ జగన్‌లా కాకుండా బీజేపీకి వ్యతిరేకం కావాలి. ఇప్పుడు కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీని స్థాపించి బీజేపీని ఢీకొట్టాలని యోచిస్తున్న తరుణంలో ఆ రెండు పార్టీల మధ్య విబేధాలు రావడం ఖాయం అంటున్నారు రాజకీయ పరిశీలకులు.
వైఎస్‌ జగన్‌తో పొత్తు పెట్టుకోవడం కేసీఆర్‌కు చాలా ముఖ్యం.
అయితే వైఎస్‌ జగన్‌ తన అభిప్రాయాన్ని అంగీకరించకపోతే కేవలం 17 ఎంపీ సీట్లతోనే ప్రారంభిస్తారట. ఆయన ప్రాబల్యం పూర్తిగా తగ్గిపోతుందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. అందుకే వైఎస్‌ జగన్‌పై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడి వైఎస్సార్‌సీపీపై ఒత్తిడి పెంచేందుకు టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రయత్నిస్తోంది. నిజానికి వైఎస్‌ జగన్‌పై హరీష్‌రావు కంటే తక్కువ వ్యక్తి దాడికి దిగారు.అలాగే మంత్రులు గంగుల కమలాకర్ రావు, ప్రశాంత్ రెడ్డి కూడా వైఎస్సార్సీపీపై విరుచుకుపడుతున్నారు.మరి ఈ దాడులపై వైఎస్ జగన్ ఎలా స్పందిస్తారో చూడాలి. 2024 ఎన్నికల్లో వైఎస్‌ జగన్‌పై కేసీఆర్‌ అభ్యర్థులను నిలబెట్టి ప్రతీకారం తీర్చుకుంటారా? విషయాలు ఎలా జరుగుతాయో వేచి చూద్దాం.

Previous articleజాతీయ పార్టీని ప్రకటించేందుకు కేసీఆర్ సర్వం సిద్ధం చేసుకున్నారా?
Next articleఏపీ నేతలతో కేసీఆర్ బృందం చర్చలు ?