టీఆర్‌ఎస్‌తో ఎంఐఎం దోస్తీ దోస్తీ తెంచుకునెందుకు నిర్ణయం?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు కె. చంద్రశేఖర్ రావు వచ్చే వారం విజయ దశమి నాడు తన జాతీయ పార్టీని ప్రారంభించేందుకు సిద్ధమవుతున్న తరుణంలో, హైదరాబాద్ ఎంపీ అసదుద్దీన్ ఒవైసీ నేతృత్వంలోని ఆల్ ఇండియా మజ్లిస్-ఎ-ఇత్తెహాదుల్ ముస్లిమీన్ (AIMIM) టీఆర్‌ఎస్‌తో దోస్తీ తెంచు కునెందుకు నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
ఒవైసీ ఇప్పటికీ కేసీఆర్‌కి మంచి మిత్రుడే అయినప్పటికీ, ఆయన జాతీయ పార్టీ ప్రణాళికలు విఫలమవుతాయని, అది వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్ అవకాశాలపై ప్రభావం చూపుతుందని ఆయన గ్రహించినట్లు తెలిసింది.
కేసీఆర్ తప్పుడు రాజకీయ వ్యూహాల వల్లే తెలంగాణలో గత కొన్ని నెలలుగా భారతీయ జనతా పార్టీ మరింత బలపడి టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకునే అవకాశం ఉందనే చర్చ కూడా సాగుతోంది. టీఆర్‌ఎస్‌తో ఉన్న అవగాహన కారణంగా ఎంఐఎం ఇప్పటి వరకు హైదరాబాద్‌లోని పాతబస్తీలోని కొన్ని అసెంబ్లీ స్థానాలకే పరిమితమైంది. ఇప్పుడు, ముస్లిం జనాభా ఎక్కువగా ఉన్న తెలంగాణలోని ఇతర ప్రాంతాలకు తన పార్టీ అడుగుజాడలను విస్తరించాలని ఒవైసీ కోరుకుంటున్నారు.
ఏఐఎంఐఎం కేవలం ఏడు సీట్లకే పరిమితమైతే,కేంద్రంలోని మోదీ ప్రభుత్వం సహాయంతో బీజేపీ దానిని అణిచివేసేందుకు అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తుంది. అసెంబ్లీలో ఏఐఎంఐఎంకు కనీసం 12-15 మంది ఎమ్మెల్యేలు ఉంటే, అది బీజేపీకి గట్టి ప్రతిఘటనను ఇవ్వగలదుఅని వర్గాలు తెలిపాయి. ఈ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, పార్టీకి బలమైన క్యాడర్ ఉన్న ఆదిలాబాద్, నిజామాబాద్, కరీంనగర్‌లోని కొన్ని బలమైన ముస్లిం ప్రాబల్యం ఉన్న నియోజకవర్గాలపై ఎంఐఎం కన్నేసింది.
నిజామాబాద్‌, నిర్మల్‌, ఆదిలాబాద్‌ మున్సిపాలిటీల్లో కూడా కొన్ని స్థానాల్లో ఆ పార్టీ విజయం సాధించింది. ఉత్తర తెలంగాణలోని ఓబీసీ, దళిత వర్గాలకు సీట్లు ఇప్పించాలని కూడా ఏఐఎంఐఎం భావిస్తోంది. టీఆర్‌ఎస్‌పై తీవ్ర వ్యతిరేకత ఉన్నందున, టీఆర్‌ఎస్ స్థానంలో బీజేపీ రావడం ఇష్టం లేని వారు ఏఐఎంఐఎం వైపు మొగ్గు చూపే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ మెజారిటీ సీట్లు గెలుపొంది హంగ్ పరిస్థితికి దారితీసే సందర్భంలో, ఏఐఎంఐఎం దానితో ప్రయాణించడానికి ఇష్టపడవచ్చు. అందుకు ఇప్పటి నుంచే సిద్ధం చేసుకోవాలి. అందుకే కేసీఆర్ ప్రభావం నుంచి బయటపడాలని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleకమ్మ సామాజికవర్గంను తనవైపుకు తిప్పుకునేందుకు టీఆర్ఎస్ మరో భారీ ఎత్తుగడ?
Next articleVarsha Bollamma