దసరా కానుకగా సింగరేణి ఉద్యోగులకు 30% లాభాలు బోనస్!

తెలంగాణ రాష్ట్రానికి చెందిన సింగరేణి కాలరీస్ కంపెనీ లిమిటెడ్ (ఎస్‌సిసిఎల్) ఉద్యోగులకు 30 శాతం లాభాలను బోనస్‌గా తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు బుధవారం ప్రకటించారు. దసరా కానుకగా 2021-22 సంవత్సరానికి గాను SCCL లాభాల్లో 30 శాతం వాటాను సింగరేణి ఉద్యోగులకు ఇవ్వాలని ముఖ్యమంత్రి నిర్ణయించారు.
ముఖ్యమంత్రి ఆదేశాల మేరకు సింగరేణి కార్మికులకు ప్రత్యేక ప్రోత్సాహకాన్ని దసరా లోపు వెంటనే చెల్లించాలని ఆయన ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ నర్సింగరావు సింగరేణి చైర్మన్‌, మేనేజింగ్‌ డైరెక్టర్‌కు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ఇందులో భాగంగా సింగరేణి కంపెనీ అర్హులైన కార్మికులకు రూ.368 కోట్లు చెల్లించనుంది. గతేడాదితో పోలిస్తే ఈ ఏడాది ప్రకటించిన ప్రాఫిట్ షేరింగ్ బోనస్ ఒక శాతం ఎక్కువ. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 2021లో 29 శాతం బోనస్‌ను ప్రకటించింది. గతేడాది కంపెనీ బోనస్‌ కోసం రూ. 350 కోట్లకు పైగా కేటాయించగా, ఒక్కో జాతీయ బొగ్గు వేతన ఒప్పందం (ఎన్‌సీడబ్ల్యూఏ) ఉద్యోగికి రూ.72,500 బోనస్‌గా లభించింది.
32 వేల కోట్ల వార్షిక టర్నోవర్‌ను సాధించి రూ. 3 వేల కోట్లకు పైగా లాభాలను ఆర్జించడం ఖాయమని సింగరేణి చైర్మన్, మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ ఎన్. శ్రీధర్ ఈ నెల ప్రారంభంలో చెప్పారు.
2022-23లో 70 మిలియన్‌ టన్నుల బొగ్గు ఉత్పత్తిని సాధించే లక్ష్యాన్ని కూడా సాధించగలమని ఆయన విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. లక్ష్యం నిర్దేశిత బొగ్గు ఉత్పత్తిని సాధించేందుకు బొగ్గు గని కార్మికులు, ఇతరులు ఈ దిశగా కృషి చేయాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. 2021-22లో, కంపెనీ రూ. 26,000 కోట్ల టర్నోవర్‌ను నమోదు చేసింది.
గత ఏడాదితో పోలిస్తే 47 శాతం వృద్ధిని నమోదు చేసింది. SCCL 2020-21లో థర్మల్ పవర్ స్టేషన్లకు 53.6 మిలియన్ టన్నుల బొగ్గును కూడా సరఫరా చేసింది. SCCL 51:49 ఈక్విటీ ప్రాతిపదికన తెలంగాణ ప్రభుత్వం,భారత ప్రభుత్వం సంయుక్తంగా యాజమాన్యంలో ఉంది. సింగరేణి బొగ్గు నిల్వలు తెలంగాణలోని ప్రాణహిత-గోదావరి లోయలో 350 కి.మీల మేర విస్తరించి, నిరూపితమైన భౌగోళిక నిల్వలు 8791 మిలియన్ టన్నులకు చేరాయి. కంపెనీ వెబ్‌సైట్‌లోని సమాచారం ప్రకారం, SCCL ప్రస్తుతం తెలంగాణలోని నాలుగు జిల్లాల్లో 20 ఓపెన్‌కాస్ట్ మరియు 24 భూగర్భ గనులను నిర్వహిస్తోంది.

Previous articleకేంద్ర ప్రభుత్వం ఇచ్చిన డిజైన్ల ప్రకారం పోలవరం నిర్మాణo!
Next articleకృష్ణంరాజు మెమోరియల్ కోసం 2 ఎకరాల భూమిని ఇవ్వనున్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం!