కేంద్రానికి తలొగ్గిన ఏపీ ప్రభుత్వం: హరీశ్!

ఒక రాష్ట్రం ఇతర రాష్ట్రాల పాలనాపరమైన సమస్యలపై నోరు మెదపకపోవడం మర్యాదగా భావించినా, తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి నేతలకు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వంపై చౌకబారు వ్యాఖ్యలు చేయడం అలవాటుగా మారింది. ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వాన్ని నిలదీయడం తెలంగాణ ఆర్థిక మంత్రి టీ హరీశ్ రావుకు గురువారం వచ్చింది.
ఉద్యోగులకు అనుకూలమైన చర్యలు తీసుకున్న ఘనత తమదేనని హరీశ్ రావు చెబుతూనే, ప్రస్తుత ప్రభుత్వంలో ఆంధ్రాలోని ఉద్యోగులు ఇబ్బందులు పడుతున్నారని అన్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ఉపాధ్యాయులు తమ డిమాండ్ల పరిష్కారం కోరుతూ ఆందోళన చేపట్టినప్పుడు,వారి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వారిపై కేసులు నమోదు చేసి కటకటాల వెనక్కి నెట్టింది. కానీ తెలంగాణలో గత ఐదేళ్లలో మా ప్రభుత్వం వారికి 73 శాతం జీతాలు పెంచింది అని హరీశ్‌రావు పేర్కొన్నారు.
అదేవిధంగా అదనపు రుణాల కోసం జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం విద్యుత్ సంస్కరణలపై కేంద్రానికి లొంగిపోవడాన్ని మంత్రి తప్పుబట్టారు. జగన్ లాగా మనం కూడా కేంద్రం విధించిన షరతులను అంగీకరిస్తే మరో 6 వేల కోట్ల రూపాయల రుణాలు తీసుకుని మరిన్ని పథకాలు ప్రవేశపెట్టి ఉండేవాళ్లమని ఆయన అన్నారు.
వ్యవసాయ పంపుసెట్లకు మీటర్ల ఏర్పాటుపై ఆంధ్ర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం చేసిన విధంగా కేంద్రం ఒత్తిళ్లకు లొంగకపోవడం వల్లనే తెలంగాణకు రూ.30 వేల కోట్ల గ్రాంట్లను కేంద్రం నిలిపివేసిందని హరీశ్ రావు గుర్తు చేశారు.
కానీ, పొరుగు రాష్ట్రానికి భిన్నంగా అన్ని వర్గాల ప్రజల సంక్షేమాన్ని మేం ఉంచాం. గతంలో కూడా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తరచూ కరెంటు కోతల గురించి తాను విన్నానని హరీశ్‌రావు చెప్పారు.దాని గురించి తెలుసుకున్నప్పుడు, ఏపీతో సహా అనేక ఇతర రాష్ట్రాల కంటే తెలంగాణ చాలా మెరుగ్గా ఉందని నేను భావించాను అని ఆయన అన్నారు.

Previous articleకృష్ణంరాజు మెమోరియల్ కోసం 2 ఎకరాల భూమిని ఇవ్వనున్న ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం!
Next articleజాతీయ పార్టీ కోసం చార్టర్డ్ ఫ్లైట్ కొననున్న కేసీఆర్!