టీఆర్‌ఎస్‌తో పీకే తెగతెంపులు చేసుకున్నారా?

ఐ-ప్యాక్‌కి చెందిన రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ గత 12 నెలలుగా టీఆర్ఎస్ పార్టీలో పనిచేస్తున్నారు. అయితే తాజా మీడియా కథనాల ప్రకారం పీకే టీఆర్‌ఎస్‌తో తెగదెంపులు చేసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.వివరాల్లోకి వెళితే, టీఆర్‌ఎస్ అధినేత కేసీఆర్‌కు జాతీయ రాజకీయ ఆకాంక్షలు ఉన్నాయి. అతను మొదట దాని కోసం ప్రశాంత్ కిషోర్‌ను ఎంచుకున్నాడు. ఏకంగా పీకే తన రాజకీయ పని తాను చేసుకుంటూ పోయాడు. కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ప్రయత్నించి సోనియా గాంధీని రెండు సార్లు కలిశారు. కానీ పికె, గాంధీల మధ్య చర్చలు విఫలమయ్యాయి.
ఈ తర్వాత పికె తన సొంత రాజకీయ పార్టీని దేశవ్యాప్తంగా తేవాలని ప్లాన్ చేశాడు. కార్యకలాపాలను ప్రారంభించడానికి తన సొంత రాష్ట్రమైన బీహార్‌లో ప్రయత్నం చేశాడు. ఎలాగో ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్లాన్స్ ముందుకు సాగలేదు. బీహార్‌ సీఎం నితీశ్‌ కుమార్‌ నేతృత్వంలోని జనతాదళ్‌ బీజేపీతో పొత్తు తెగతెంపులు చేసుకుంది. ఇప్పుడు నితీష్ కుమార్, ఆర్జేడీ లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్‌తో కలిసి కాంగ్రెస్‌ను కూడా కలుపుకుని కొత్త ఫ్రంట్ కోసం ప్రయత్నిస్తున్నారు. ప్రశాంత్ కిషోర్ కొత్త ఫ్రంట్ కోసం పనిచేస్తున్నారని, దాని కోసం నితీష్, మమతా బెనర్జీ వంటి వారిని కలిశారని సమాచారం.
జాతీయ స్థాయిలో టీఆర్‌ఎస్ కోసం పనిచేయలేరని ప్రశాంత్ కిషోర్ కేసీఆర్‌కు తెలియజేసారు. అలాగే తెలంగాణ రాష్ట్రంలో సర్వేల రూపంలో తాను టీఆర్‌ఎస్‌కు పాక్షిక మద్దతు మాత్రమే అందిస్తానని, మిగిలిన వాటిని పార్టీ నిర్వహించాలని పీకే కేసీఆర్‌తో అన్నారు. ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్రతిపాదనతో కేసీఆర్ ఒప్పుకోకపోవడంతో పీకేని పూర్తిగా వదులుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు.
ఐ-ప్యాక్‌ బృందం/సిబ్బంది హైదరాబాద్‌ను వదిలివెళ్లిపోయిన సమయంలో కేసీఆర్ పీకేని సంప్రదించి దాదాపు మూడు నాలుగు నెలలైంది. ఈ వార్త తెలంగాణ రాజకీయాల్లో హాట్ హాట్ గా మారింది. మరి కేసీఆర్ ఏం చేయబోతున్నారు? టీఆర్‌ఎస్‌ మూడోసారి అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవాలని భావిస్తోంది, ఎన్నికలకు ఇంకా ఏడాది సమయం కూడా లేదు. బీజేపీ వల్ల టీఆర్‌ఎస్‌కు పెను ముప్పు పొంచి ఉన్నందున కేసీఆర్‌కు చాలా కష్టతరంగా కనిపిస్తున్నాయి.

Previous articleజాతీయ రాజకీయాల్లోకి ఒంటరిగా వెళ్లాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారా?
Next articleమహేశ్ బాబు తల్లి ఇందిరాదేవి కన్నుకన్నుమూత.. ప్రముఖులు నివాళులు