జాతీయ రాజకీయాల్లోకి ఒంటరిగా వెళ్లాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారా?

బీజేపీ-ముక్త్ భారత్ లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు అన్ని ప్రాంతీయ పార్టీలను, భారతీయ జనతా పార్టీ వ్యతిరేక శక్తులను ఏకతాటిపైకి తీసుకురావాలనే యోచనను తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు పక్కనబెట్టినట్లు కనిపిస్తోంది. ఆదివారం మాజీ ఉపప్రధాని దేవిలాల్ జయంతి సందర్భంగా ఇండియన్ నేషనల్ లోక్ దళ్ (ఐఎన్‌ఎల్‌డి) ఆధ్వర్యంలో హర్యానాలోని ఫతేహాబాద్‌లో నిర్వహించిన అన్ని ప్రతిపక్ష పార్టీల భారీ ర్యాలీని కేసీఆర్ దాటవేయడం ద్వారా ఇది స్పష్టమైంది.
ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్, బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్ కుమార్,సీపీఐ(ఎం)సీతారాం ఏచూరి, శిరోమణి అకాలీదళ్ అధ్యక్షుడు సుఖ్‌బీర్ సింగ్ బాదల్ సహా పలువురు అగ్రనేతలు ఈ మహా ర్యాలీకి తరలివచ్చారు. విపక్షాల ఐక్యతను చాటుతూ జరుగుతున్న ర్యాలీకి బీహార్ డిప్యూటీ సీఎం, ఆర్జేడీ నేత తేజస్వీ యాదవ్, శివసేనకు చెందిన అరవింద్ సావంత్ కూడా హాజరయ్యారు. ఈ నేతలంతా ఇంతకుముందు కేసీఆర్‌ను కలిసి బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా చేస్తున్న పోరాటానికి మద్దతు పలికారు.
ప్రతిపక్ష పార్టీల బలమైన బీజేపీ వ్యతిరేక మహాకూటమిని ప్రదర్శించే లక్ష్యంతో జరిగిన ఈ ర్యాలీ, కేసీఆర్‌కి తనను తాను జాతీయ నాయకుడిగా ప్రదర్శించుకోవడానికి గొప్ప ఎక్స్‌పోజర్ ఇచ్చింది. నిజానికి ఈ ర్యాలీకి హాజరవ్వాలని కేసీఆర్ ముందే అనుకున్నారు కానీ ప్రతిపక్ష నేతల్లో ఒకరిగా మారడం ఇష్టం లేకనే ఆ సభ నుంచి తప్పుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారు. బీజేపీకి తానే ఏకైక ప్రత్యామ్నాయంగా చెప్పుకోవాలని ఆయన భావిస్తున్నారు.
సమావేశంలో ఉన్న ప్రతి ఒక్కరూ నితీష్‌ను ప్రతిపక్ష అభ్యర్థికి ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రతిపాదించడానికి ప్రయత్నించారు, అయితే నితీష్ తనకు అలాంటి ఆసక్తి లేదని చెప్పారు. అయితే మూడో ఫ్రంట్ అనే ప్రశ్నే లేదని, కాంగ్రెస్‌తో సహా ఒక ఫ్రంట్ ఉండాలని, అప్పుడే 2024లో బీజేపీని ఓడించగలమని అన్నారు.
అందుకే ఈ భేటీపై కేసీఆర్ ఆసక్తి చూపలేదు. స్పష్టమైన కారణాలతో ఆయన బీజేపీ, కాంగ్రెస్ వ్యతిరేక కూటమిని కోరుకుంటున్నారు.తెలంగాణలో ఈ రెండు పార్టీలకు వ్యతిరేకంగా ఆయన పోరాడుతున్నారు. కాబట్టి, జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్‌తో జతకట్టడం, తెలంగాణలో దానితో పోరాడడం అతనికి ఇష్టం లేదు.హర్యానా ర్యాలీకి హాజరైన విపక్ష నేతలందరూ మహాకూటమిలో కాంగ్రెస్‌ను చేర్చుకోవడాన్ని సమర్థిస్తున్నారు.
అయితే కాంగ్రెస్‌ను చేర్చుకోవడానికి కేసీఆర్ వ్యతిరేకమని, మహాకూటమి నుంచి కాంగ్రెస్‌ను తప్పించాలని కోరుతున్నారు. ఈ పరిస్థితుల్లో మునుగోడు ఉపఎన్నికకు ముందు తాను సభకు హాజరైతే ప్రజలకు రాంగ్ సిగ్నల్ ఇస్తుందని కేసీఆర్ భావించారు.అందుకే జాతీయ పార్టీని పెట్టి జాతీయ రాజకీయాల్లో ఒంటరిగా వెళ్లాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారు. ఆయన తన జాతీయ మిషన్‌లో విజయం సాధిస్తారా లేదా అనేది చూడాలి.

Previous articleచిరుపై ప్రశంసల వర్షం కురిపించిన సాయి రెడ్డి?
Next articleటీఆర్‌ఎస్‌తో పీకే తెగతెంపులు చేసుకున్నారా?