వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్సీకి బెయిల్ నిరాకరించిన హైకోర్టు!

హత్యకేసులో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎమ్మెల్సీ అనంతబాబుకు బెయిల్ ఇచ్చేందుకు ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు సోమవారం నిరాకరించింది. రెండు నెలల క్రితం దళిత యువకుడు సుబ్రహ్మణ్యం మృతదేహాన్ని ఎమ్మెల్సీ తల్లిదండ్రులకు అప్పగించారు. సుబ్రహ్మణ్యం మొన్నటి వరకు అనంతబాబు దగ్గర డ్రైవర్‌గా పనిచేశాడు. ఈ కేసులో అనంతబాబును పోలీసులు అరెస్ట్ చేసి రాజమహేంద్రవరం సెంట్రల్ జైలుకు తరలించారు. బెయిల్ కోరుతూ ఎమ్మెల్సీ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేయగా, సోమవారం అది తిరస్కరణకు గురైంది.
అనంతబాబు రిమాండ్‌ను అక్టోబర్ 14 వరకు పొడిగించిన హైకోర్టు.. కేసు నమోదు చేసి 90 రోజులైనా పోలీసులు కోర్టులో చార్జిషీట్ దాఖలు చేయనందున అనంతబాబు బెయిల్‌కు అర్హుడని పిటిషనర్ తరపు న్యాయవాది వాదించారు. వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి అత్యంత సన్నిహితుడు అనంతబాబు డ్రైవర్‌ హత్యకేసులో నిందితుడు.
అనంతబాబు చనిపోవడానికి ఒకరోజు ముందు డ్రైవర్‌ను ఆయన వ్యక్తులు ఎత్తుకెళ్లినట్లు పోలీసులు గుర్తించారు. మృతదేహాన్ని కాకినాడలోని డ్రైవర్‌ సుబ్రహ్మణ్యం తల్లిదండ్రులకు అప్పగించారు. తల్లిదండ్రులు పోలీసులకు సమాచారం ఇవ్వడంతో కేసు నమోదు చేశారు. అనంత‌బాబు ఆదేశాల మేర‌కే ఆయ‌న అనుచ‌రులు డ్రైవ‌ర్‌ను ఇంటి నుంచి ఎక్కించుకున్న‌ట్లు గుర్తించారు. హత్యకు ముందు సుబ్రహ్మణ్యంను తీవ్రంగా కొట్టినట్లు పోలీసులు ప్రాథమిక విచారణలో గుర్తించారు. సుబ్రహ్మణ్యం మృతిపై దళిత సంఘాల కార్యకర్తలు పెద్దఎత్తున నినాదాలు చేస్తూ ఎమ్మెల్సీపై చర్యలు తీసుకోవాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని కోరారు.

Previous articleప్రశాంత్ కిషోర్ పై రాజకీయ పార్టీలు విశ్వాసం కోల్పోతున్నాయా?
Next articleవైఎస్‌ఆర్‌కు కాంగ్రెస్ వెన్నుపోటు పొడిచిందన్న షర్మిల!