ప్రశాంత్ కిషోర్ పై రాజకీయ పార్టీలు విశ్వాసం కోల్పోతున్నాయా?

పోల్ మాంత్రికుడు ప్రశాంత్ కిషోర్ వ్యూహాలు గతంలో లాగా పనిచేయడం లేదా? ప్రశాంత్ కిషోర్ యొక్క మిస్టరీ కోడ్‌ను ప్రత్యర్థులు ఛేదించారా? అతని వ్యూహాలను ఓడించడానికి రాజకీయ విరుగుడులను అమలు చేస్తున్నారా? ప్రశాంత్ కిషోర్ వ్యూహాలపై రాజకీయ పార్టీలు విశ్వాసం కోల్పోయారా?
ప్రశాంత్ కిషోర్ యొక్క వ్యూహాలు ఆకాశానికి ఎత్తే సమయం. 2015లో నితీష్‌ కుమార్‌, 2019లో ఆప్‌, 2020లో తృణమూల్‌ కాంగ్రెస్‌ ఏపీలో వైఎస్సార్‌సీపీ, తమిళనాడులో డీఎంకే విజయంలో ఆయన పాత్ర ఎనలేనిదని కొనియాడారు. కానీ, ఈ పార్టీలన్నీ ఇప్పటికే ప్రజల మద్దతును పొందుతున్నాయి. ప్రశాంత్ కిషోర్ టీమ్ ఈ మద్దతును మాత్రమే ఉపయోగించుకుంది. యూపీ, పంజాబ్‌లలో కాంగ్రెస్‌ను గెలిపించడంలో విఫలమైంది.
గోవా విషయమే తీసుకోండి. గోవాలో ఇటీవలి అసెంబ్లీ ఎన్నికల కోసం బీజేపీ దాదాపు 18 కోట్ల రూపాయలను ఖర్చు చేసింది. కాంగ్రెస్ దాదాపు 13 కోట్లు ఖర్చు చేసింది. కానీ, తృణమూల్ కాంగ్రెస్, దాని ప్రచారాన్ని వ్యక్తిగతంగా ప్రశాంత్ కిషోర్ స్వయంగా నడిపించింది, భారీగా 47.54 కోట్లు ఖర్చు చేసింది. ఇది బీజేపీ ఖర్చు కంటే రెండు రెట్లు ఎక్కువ. ఇన్ని చేసినా ఆ పార్టీ ఒక్క సీటు కూడా గెలవలేకపోయింది.
మహారాష్ట్రలో కూడా, ప్రశాంత్ కిషోర్ ఎన్‌సిఆర్‌కు సహాయం చేసింది, అయితే పార్టీ పనితీరు అంతగా ప్రోత్సాహకరంగా లేదు. ఇప్పుడు, ప్రశాంత్ కిషోర్ యొక్క సమర్థత, అతని వ్యూహాలపై సందేహాలు మొదలయ్యాయి. టిఆర్ఎస్ బాస్ కెసిఆర్ కూడా టీమ్ ప్రశాంత్ కిషోర్ తో పని ఒప్పందాన్ని నిలిపివేయాలని నిర్ణయించుకున్నారు, ఎందుకంటే అతను దాని సామర్థ్యాన్ని అనుమానించడం ప్రారంభించాడు.

Previous articleవరలక్ష్మీ శరత్ కుమార్‌తో అనిల్ కాట్జ్ దర్శకత్వంలో ‘శబరి’ 
Next articleవైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్సీకి బెయిల్ నిరాకరించిన హైకోర్టు!