వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్‌ను స్వాధీనం చేసుకోనున్న అదానీ?

మీడియా కథనాలను విశ్వసిస్తే, విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ (విఎస్‌పి)ని ఎలాగైనా ప్రైవేటీకరించాలని కేంద్రంలోని నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వం స్టీల్ ప్లాంట్‌ను అదానీ గ్రూపుకు అప్పగించేందుకు సిద్ధమైంది. ఈ నివేదికల ప్రకారం,విశాఖపట్నం స్టీల్ ప్లాంట్ యొక్క కార్పొరేట్ సంస్థ అయిన రాష్ట్రీయ ఇస్పాత్ నిగమ్ లిమిటెడ్(RINL)ని టేకోవర్ చేయడానికి వేలం వేసే అవకాశం ఉంది.ఉక్కు కర్మాగారాన్ని టేకోవర్ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపేందుకు ఈ బృందం టెండర్లలో పాల్గొన్నట్లు తెలిసింది.
ఇప్పటికే ఏసీసీ, అంబుజా సిమెంట్స్‌లో మెజారిటీ వాటాలను కైవసం చేసుకుని సిమెంట్ పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టిన అదానీ గ్రూప్ విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ కోసం ఉక్కు పరిశ్రమపై కన్నేసింది. మూడు ఇతర స్టీల్ మేజర్లు, టాటా స్టీల్, జెఎస్‌డబ్ల్యు స్టీల్, ఆర్సెలర్ నిప్పన్ స్టీల్,వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్ కోసం వేలం వేయడానికి కూడా ఆసక్తి కలిగి ఉన్నప్పటికీ, అదానీ గ్రూప్ నుండి పోటీని తట్టుకోలేక పోవచ్చు, ఇది బిడ్‌ను అధిక మొత్తానికి,మార్కెట్‌కు పట్టుకోవచ్చుఅని అంచనా వేస్తున్నాయి.
విశాఖపట్నం స్టీల్‌ ప్లాంట్‌కు సమీపంలోని గంగవరం పోర్టును అదానీ గ్రూప్‌ ఇప్పటికే స్వాధీనం చేసుకుంది.స్టీల్ ప్లాంట్ కోసం బిడ్‌ను గెలుచుకోగలిగితే, అదానీకి గనులు ఉన్న ఇతర దేశాల నుండి కోకింగ్ బొగ్గు, ఇనుప ఖనిజం వంటి ముడిసరుకును దిగుమతి చేసుకోవడం సులభం అవుతుంది. ఇది ఉక్కు ఉత్పత్తులను ఆగ్నేయాసియా దేశాలకు ఎగుమతి చేయడం ద్వారా పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు సంపాదించవచ్చు,తద్వారా ఈ ప్రాంతంలోని అన్ని పెద్ద మార్కెట్‌లను స్వాధీనం చేసుకోవడంలో గ్రూపుకు సహాయపడుతుందని వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleడేంజర్ జోన్‌లో 56 మంది వైసీపీ ఎమ్మెల్యేలు!
Next articleజగన్ నిర్ణయంతో గడ్డు పరిస్థితిలో లక్ష్మీ పార్వతి!