జగన్ పై నమ్మకం పోయిందా? సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించిన సునీత!

వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి కుమార్తె సునీతారెడ్డి తన తండ్రి హత్య కేసును వేరే రాష్ట్రానికి బదిలీ చేయాలని సుప్రీం కోర్టును ఆశ్రయించారు. ప్రస్తుతం ఈ కేసును సీబీఐ విచారించగా, ఏపీ హైకోర్టు కూడా ఈ కేసును ప్రత్యేకంగా పర్యవేక్షిస్తోంది. తన తండ్రి హత్య వెనుక అసలు నిందితులను సీబీఐ కనుగొంటుందన్న ఆశలన్నీ సునీత కోల్పోయాయని, ఇటీవలి సంఘటనల నేపథ్యంలో ఏపీలో జరుగుతున్న దర్యాప్తుపై తనకు నమ్మకం లేదని పేర్కొంది.
ఈ కేసు విచారణను ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి వేరే రాష్ట్రానికి బదిలీ చేయాలని సునీత సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. జస్టిస్ ఎంఆర్ షా, జస్టిస్ కృష్ణమురారితో కూడిన ధర్మాసనం ఈ పిటిషన్‌పై విచారణ చేపట్టగా, ఈ పిటిషన్‌పై స్పందించిన సుప్రీంకోర్టు సీబీఐకి, ఏపీ ప్రభుత్వానికి నోటీసులు జారీ చేసింది.
సుప్రీంకోర్టులో సునీత తరఫున సీనియర్ న్యాయవాది సిద్ధార్థ్ లూథ్రా వాదిస్తూ దర్యాప్తు సంస్థ అధికారులు, సాక్షులను బెదిరిస్తున్నారని, దీనివల్ల విచారణకు ఆటంకం ఏర్పడుతుందని, ఎక్కువ సమయం పడుతుందని ధర్మాసనానికి తెలిపారు. విచారణను తెలంగాణ హైకోర్టుకు బదిలీ చేయాలని సునీతారెడ్డి తరపున సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. నోటీసుల అనంతరం తదుపరి విచారణను అక్టోబరు 14వ తేదీకి సుప్రీంకోర్టు వాయిదా వేసింది. ఈ గ్యాప్‌లో సీబీఐ, ఏపీ ప్రభుత్వం సుప్రీం నోటీసులపై స్పందించాల్సి ఉండగా, సీఎం జగన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం ఎలా స్పందిస్తుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.
ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు సీబీఐ ఎలాంటి పురోగతి సాధించలేదు. కొన్ని రోజుల క్రితం సీబీఐ సొలిసిటర్ జనరల్ ఏపీ హైకోర్టులో వాదిస్తూ, దర్యాప్తు అధికారులపై తప్పుడు ప్రైవేట్ పిటిషన్లు దాఖలు చేస్తున్నారని, ఇది అడ్డంకులు సృష్టిస్తోందని. ఇప్పుడు సునీత సుప్రీం కోర్టును ఆశ్రయించింది. తండ్రి హత్యకు న్యాయం జరుగుతుందన్న విశ్వాసాన్ని కోల్పోయిన సునీత. ఇది సీఎం జగన్‌కి ఇబ్బంది అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు.

Previous articleటీడీపీ టికెట్ ఆశిస్తున్న టాలీవుడ్ నటుడు-నిర్మాత?
Next articleడేంజర్ జోన్‌లో 56 మంది వైసీపీ ఎమ్మెల్యేలు!