సుప్రీం కోర్టులో ఎస్‌ఎల్‌పి దాఖలు చేయడంలో జగన్ ప్లాన్ ఏమిటి?

అమరావతి అంశంపై స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్ (ఎస్‌ఎల్‌పి) సుప్రీం కోర్టులో దాఖలు చేయడం మరియు ఏపీ హైకోర్టు తీర్పును సవాల్ చేస్తూ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తీసుకున్న చర్య ఆయన పార్టీ నేతలను ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తోంది.అత్యున్నత న్యాయస్థానంలో మరోసారి ఎదుర్కొనేందుకు ప్రతిపక్ష పార్టీలు మరో అడుగు ముందుకేసిన వేళ, అధికార పార్టీ నేతలు మాత్రం జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి వేసిన గేమ్‌ ప్లాన్‌ను చూశారు.
హైకోర్టు తీర్పును సవాల్ చేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆరు నెలల సమయం తీసుకుంది,దీనిని కూడా ప్రశ్నిస్తున్నారు.అయితే,సీనియర్ న్యాయవాదులు కొన్ని సందర్భాల్లో, తీర్పు కాపీని ప్రభుత్వానికి జారీ చేసిన తేదీని, తీర్పును సవాలు చేయడానికి ఎన్ని రోజులు లెక్కించాలని కూడా పరిగణించారు.మూడు నెలల తర్వాత ప్రభుత్వం అధికారికంగా తీర్పు కాపీని హైకోర్టు నుండి తీసుకొని ఉండాలి. అది SLP దాఖలు చేయడానికి ప్రభుత్వానికి స్కోప్ ఇచ్చి ఉండాలి.ఆగస్ట్ 26,2022 వరకు వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ నేతలు న్యాయవ్యవస్థపై సంతృప్తిగా లేరని, ఇప్పుడు వారి తీరు మారిన విషయం తెలిసిందే. ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టులో SLP దాఖలు చేయడానికి మారిన విధానం ఒక కారణం.
రాజధాని అంశంపై కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి జగన్ మోహన్ రెడ్డికి సానుకూల సంకేతాలు ఉన్నాయని, అందుకే ప్రభుత్వం ఎస్‌ఎల్‌పి దాఖలు చేయడానికి కారణమని అధికార వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. మూడు రాజధానుల అంశాన్ని అమలు చేయాలనే రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని పరిశ్రమలు, ఐటీ శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్ పునరుద్ఘాటించారు. టీడీపీ నేతలు, సహచరుల రియల్‌ ఎస్టేట్‌ కార్యకలాపాలను ఆసరాగా చేసుకునేందుకే చంద్రబాబు నాయుడు అమరావతి డ్రామా ఆడుతున్నారని, కొందరి రియల్‌ ఎస్టేట్‌ ప్రయోజనాలను కాపాడే బాధ్యత ప్రభుత్వానికి లేదని అన్నారు.

Previous articleవైసీపీ 67 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చన్న పవన్.. జనసేన సంగతి
ఏమిటి?
Next articleవై-నాట్ 175 ఏపీలో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ కొత్త నినాదం!