మోడీ సొంత రాష్ట్రంలో బీజేపీ నెగిటివ్ ఇమేజ్ని ఎదుర్కొంటోందా?

2014 లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు, ఆ తర్వాత కాషాయ పార్టీ బీజేపీ ఎదుగుదల కనిపిస్తుంది. ప్రచార సమయంలో, భారతీయ జనతా పార్టీ దేశవ్యాప్తంగా గుజరాత్ మోడల్‌ను వాగ్దానం చేసింది. నరేంద్ర మోదీ సొంత రాష్ట్రం గుజరాత్ కావడంతో బీజేపీ అద్భుతాలు చేస్తుందని చాలామంది నమ్మారు. ఇప్పటికీ గుజరాత్ మోడల్ అంటే ఎవరికీ తెలియదు.
ఇప్పుడు తన కంచుకోట గుజరాత్‌లో కాషాయ పార్టీ వేడిని ఎదుర్కొంటోంది. కొన్ని డిమాండ్లతో ఉద్యోగులు ఇటీవల నిరసనకు దిగారు.
నిరసన విరమించినప్పటికీ, పాత పెన్షన్ స్కీమ్ (OPS) కోసం తమ డిమాండ్‌కు వ్యతిరేకంగా తమ పోరాటాన్ని తెలియజేసేందుకు ఉద్యోగులు సామూహిక క్యాజువల్ సెలవులకు వెళ్తున్నారు. 2005 ఏప్రిల్‌కు ముందు ఉద్యోగాలు పొందిన ఉద్యోగులకు ఓపీఎస్ స్కీం వస్తుందని, ఆ తర్వాత విధుల్లో చేరిన ఉద్యోగులకు స్కీమ్ బెనిఫిట్స్ అందవని పాత పెన్షన్ స్కీమ్ (ఓపీఎస్)పై రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వైఖరి ఉద్యోగులకు మింగుడు పడలేదు. ఉద్యోగులందరికీ ఓపీఎస్‌ ఇవ్వాలని డిమాండ్‌ చేస్తూ సామూహిక క్యాజువల్‌ లీవ్‌లు తీసుకుని నిరసనకు దిగుతున్నారు.
బీజేపీ తన కంచుకోటలో సమస్యలను ఎదుర్కోవడం తీవ్రమైన సమస్య. మరోవైపు, ఆప్ రాష్ట్రంలోకి అడుగుపెట్టాలని చూస్తోంది. అనేక హామీలను అందిస్తోంది.ఏదైనా చేయి దాటితే బీజేపీ అధికారాన్ని కోల్పోవాల్సి వస్తుంది. పైగా రాష్ట్రంలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో ఇప్పుడు కాషాయం పార్టీ ఇరుకున పడింది. రాష్ట్ర ఆర్థిక వ్యవస్థపై పెనుభారం పడుతుందని ఓపీఎస్‌ను అమలు చేయడంతో వారు ముందుకు వెళ్లలేరు.వారు వెనుకడుగు వేస్తే, ఇతర పార్టీలుఇమేజ్‌ని పొందుతాయి.

Previous articleటీఆర్‌ఎస్‌ను బీజేపీ ఉచ్చులోకి లాగిందా?
Next articleతెలంగాణలో హఠాత్తుగా కేవీపీ ఎందుకు యాక్టివ్ అయ్యారు?