టీఆర్‌ఎస్‌ను బీజేపీ ఉచ్చులోకి లాగిందా?

హైదరాబాద్ విమోచన దినోత్సవ వేడుకల విషయంలో అధికార టీఆర్‌ఎస్‌ను బీజేపీ విజయవంతంగా తన ఉచ్చులోకి లాగిందా? అవుననే అంటున్నారు రాజకీయ పరిశీలకులు. హైదరాబాద్ విమోచన దినోత్సవ వేడుకలను పట్టించుకోని ఎనిమిదేళ్ల రాజకీయ పంథాను టీఆర్‌ఎస్‌ విడనాడాలని బీజేపీ ఒత్తిడి చేసింది. వేడుకలకు పార్టీ వేరే పేరు పెట్టి ఉండవచ్చు, కానీ ఈసారి చేసింది. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్‌షాను కలుపుకుని, రోజంతా ర్యాలీలు, ఊరేగింపులు, జెండా ఎగురవేతలు, ఇతర కార్యక్రమాలను నిర్వహించడం ద్వారా బిజెపి తన ముందడుగు వేయడంతో, టిఆర్‌ఎస్‌కు లైన్‌లో పడటం తప్ప వేరే మార్గం లేకుండా పోయింది. సెప్టెంబరు 17 సమైక్యతా దినోత్సవం, జాతీయ ఐక్యతా దినోత్సవం అని పిలిచి కార్యక్రమాన్ని ఉత్సాహంగా జరుపుకున్నారు.
ఎన్టీఆర్ స్టేడియంలో జరిగిన కార్యక్రమానికి టీఆర్‌ఎస్ హాజరవడంపై హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నప్పటికీ, బీజేపీ ప్రచార యంత్రాంగానికి తాము లొంగిపోయామని నేతలు కూడా గ్రహించారు. ఎంఐఎం వారు కూడా సెప్టెంబరు 17 సమైక్యతా దినోత్సవంను జరుపుకోవలసి వచ్చింది. హైదరాబాద్ పాతబస్తీలో ఎంఐఎం తిరంగా ర్యాలీలు నిర్వహించింది.
వచ్చే ఏడాది నుంచి హైదరాబాద్ విమోచన దినోత్సవాన్ని నిర్వహించేందుకు వ్యతిరేకత ఉండదని బీజేపీ, సంఘ్ పరివార్ సంతోషిస్తున్నాయి. హైదరాబాద్‌ విమోచనం కోసం బీజేపీ, సంఘ్‌ పరివార్‌లు ఏడాది పాటు సుదీర్ఘ కార్యక్రమాన్ని చేపట్టాయని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఏడాది పొడవునా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సమావేశాలు, ర్యాలీలు, ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు ఉంటాయి. వచ్చే ఏడాదికి హైదరాబాద్‌ విమోచనానికి 75 ఏళ్లు పూర్తవుతాయి. దీన్ని పెద్ద సమస్యగా చేసుకుని టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి చొరవ తీసుకోవాలని బీజేపీ భావిస్తోంది. మరి బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి టీఆర్ఎస్ ఏం చేస్తుందో చూడాలి.

Previous articleవై-నాట్ 175 ఏపీలో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ కొత్త నినాదం!
Next articleమోడీ సొంత రాష్ట్రంలో బీజేపీ నెగిటివ్ ఇమేజ్ని ఎదుర్కొంటోందా?