అమరావతి రైతుల పాద యాత్రపై కేంద్రం కన్ను?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాజధానిని అమరావతిలో నిలుపుకోవాలన్న తమ డిమాండ్‌కు మద్దతు ఇవ్వాలని కోరుతూ రాజధాని ప్రాంత రైతులు చేపట్టిన అమరావతి నుంచి అరసవిల్లి పాదయాత్రకు వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నేతలు, రాష్ట్ర మంత్రులు ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేసినప్పటికీ ప్రస్తుతం ప్రశాంతంగా కొనసాగుతోంది.
అమరావతి రైతులకు వైఎస్సార్‌సీపీ మినహా మిగిలిన ప్రతిపక్షాలన్నీ మద్దతు ప్రకటించాయి. హైకోర్టు ఆదేశాల నేపథ్యంలో పాదయాత్రకు పోలీసులు గట్టి బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. రైతులు ఒక్క నిబంధన అయినా ఉల్లంఘిస్తే వారిని అదుపులోకి తీసుకోవాలని, పాదయాత్రను వెంటనే నిలిపివేయాలని పోలీసులకు స్పష్టమైన ఆదేశాలు అందినట్లు తెలుస్తోంది. ఇప్పటి వరకు రైతులు చాలా సంయమనం పాటిస్తున్నారు.
గుంటూరు జిల్లాలో వైఎస్‌ఆర్‌సి నాయకులు బస చేసిన ప్రాంతం గుండా పాదయాత్ర సాగుతున్నందున తమ పాదయాత్ర మార్గాన్ని మార్చాలని పోలీసులు కోరగా పెద్దగా ప్రతిఘటన లేకుండా మార్గాన్ని మార్చారు. అమరావతి రైతుల పాదయాత్రపై నిఘా ఉంచాలని, ఎప్పటికప్పుడు కేంద్రానికి నివేదికలు పంపాలని కేంద్ర ఇంటెలిజెన్స్ డిపార్ట్‌మెంట్‌ను కోరినట్లు ఢిల్లీ నుంచి అందుతున్న సమాచారం.
పాదయాత్ర సాగుతున్న తీరు, వారు చేస్తున్న నినాదాలు, వైఎస్సార్‌సీపీ నేతల నుంచి రెచ్చగొట్టే ప్రకటనలు ఏమైనా ఉన్నాయా అనే అంశాలను నిఘా వర్గాలు గమనిస్తున్నాయి. యాత్రకు అంతరాయం కలిగించడానికి అధికార పార్టీ నేతలు ఏమైనా ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారా? లేదా? శాంతిభద్రతల సమస్యలు సృష్టించే విధంగా హింసను ప్రేరేపించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయా లేదా? అనే విషయాన్ని కూడా వారు నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నారు, తద్వారా శాంతిభద్రతల సమస్యలు తలెత్తుతాయి, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వెంటనే దానిని కొనసాగించడానికి అనుమతిని ఉపసంహరించుకుంటుంది.
ప్రస్తుతానికి, అలాంటి సూచనలు లేవు. అయితే యాత్ర ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రాకు, ముఖ్యంగా విశాఖపట్నంకు చేరుకుంటే కొంత ఇబ్బంది ఏర్పడవచ్చు. ఈ పరిణామాలను కేంద్రం నిశితంగా గమనిస్తోంది. జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం రాష్ట్ర శాసనసభలో మూడు రాజధానులపై తాజా చట్టాన్ని ప్రవేశపెడితే ఇబ్బందులు ఎదురవుతాయని కేంద్ర నిఘా విభాగం కూడా అంచనా వేస్తోంది.అమరావతి పరిరక్షణ సమితి న్యాయవాదులు అలాంటి పరిణామం ఏదైనా ఉంటే తమ పిటిషన్లతో సిద్ధంగా ఉన్నారని వర్గాలు తెలిపాయి

Previous articleతెలంగాణ సచివాలయానికి అంబేద్కర్ పేరు!
Next articleపవన్ కళ్యాణ్ యాత్రకు ప్రత్యేక బస్సు రెడీ!