తెలంగాణ సచివాలయానికి అంబేద్కర్ పేరు!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు గురువారం రాష్ట్ర సచివాలయంలో నూతనంగా నిర్మిస్తున్న భవనానికి రాజ్యాంగ నిర్మాత డాక్టర్ బి.ఆర్ అంబేద్కర్ పేరు పెట్టాలని నిర్ణయించారు. ఈ మేరకు చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సోమేశ్‌కుమార్‌కు ఆదేశాలు జారీ చేశారు.
కొత్త పార్లమెంట్ భవనానికి అంబేద్కర్ పేరు పెట్టాలని కేంద్రాన్ని కోరుతూ తెలంగాణ శాసనసభ తీర్మానం చేసిన రెండు రోజుల తర్వాత ఈ ప్రకటన వెలువడింది.
దేశానికే మార్గదర్శకంగా నిలిచిన అంబేద్కర్ పేరును సచివాలయానికి పెట్టడం తెలంగాణ ప్రజలకు గర్వకారణమని, ఈ నిర్ణయం యావత్ దేశానికే ఆదర్శంగా నిలుస్తుందని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ అన్నారు.
రాష్ట్ర ప్రధాన పరిపాలనా ప్రధాన కార్యాలయం సచివాలయం,భారతదేశ సామాజిక తత్వవేత్త మరియు గొప్ప మేధావి డాక్టర్ బి.ఆర్.అంబేద్కర్ పేరు పెట్టడం తెలంగాణ ప్రజలందరికీ గర్వకారణం, ఈ నిర్ణయం భారతదేశానికి ఆదర్శప్రాయమైనది అని ఆయన అన్నారు. దేశంలోని ప్రజలందరికీ అన్ని రంగాల్లో సమాన గౌరవం లభించాలన్న అంబేద్కర్‌ దార్శనికతకు కట్టుబడి తెలంగాణ ప్రభుత్వం ముందుకు సాగుతోందని కేసీఆర్‌ పేర్కొన్నారు.
సామాజిక, రాజకీయ, ఆర్థిక, సాంస్కృతిక రంగాల్లో ఉన్నత స్థాయిలో ఉన్న అన్ని వర్గాల ప్రజలను ప్రోత్సహిస్తూ స్వపరిపాలనలో తక్కువ కాలంలోనే తెలంగాణ రాష్ట్రం దేశంలోనే రోల్ మోడల్ హోదా సాధించడం వెనుక అంబేద్కర్ ఆశయాలు ఇమిడి ఉన్నాయని అన్నారు. డాక్టర్ అంబేద్కర్ రాజ్యాంగంలో ఆర్టికల్ 3ని పొందుపరచడం వల్ల తెలంగాణ ప్రత్యేక రాష్ట్రంగా ఏర్పడిందని ఆయన పేర్కొన్నారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం అంబేద్కర్ రాజ్యాంగ స్ఫూర్తిని అమలు చేస్తూ ఎస్సీ, ఎస్టీ,బీసీ, మైనారిటీ, మహిళా వర్గాలతో పాటు పేద అగ్రవర్ణాల ప్రజలకు మానవీయ ముఖంతో పాలన సాగిస్తోందన్నారు.
అంబేద్కర్ కలలుగన్న భారతదేశం భిన్నత్వంతో కూడిన విశిష్ట ప్రజాస్వామిక లక్షణాన్ని కలిగి ఉంది. సమాఖ్య స్ఫూర్తిని అమలు చేయడం ద్వారానే అన్ని వర్గాలకు సమాన హక్కులు, అవకాశాలు కల్పించగలమని అంబేద్కర్ స్ఫూర్తి తెలియజేస్తుంది. భారతదేశ ప్రజలను వివక్ష లేకుండా సమానంగా గౌరవించడమే అసలైన భారతీయత. కులం, మతం, లింగం, ప్రాంతం, అందరికీ సమాన అవకాశాలు కల్పిస్తామని, అప్పుడే అసలైన భారతదేశం ఆవిష్కృతమవుతుందని, అందుకు మా ప్రయత్నం కొనసాగుతుందని కేసీఆర్ అన్నారు.

Previous articleటీఆర్ఎస్ ఫోకస్ షర్మిల ఒక్కసారిగా వైపు మళ్లింది!
Next articleఅమరావతి రైతుల పాద యాత్రపై కేంద్రం కన్ను?