వైఎస్ఆర్సీ సోషల్ మీడియా మానిట‌రింగ్ బాధ్య‌త‌ను స‌జ్జలకు అప్పగింత?

ఈ రోజుల్లో ఏదైనా రాజకీయ పార్టీ ప్రచార వ్యూహంలో సోషల్ మీడియా అంతర్భాగంగా మారింది.తమ పార్టీ నాయకుల వ్యక్తిగత సోషల్ మీడియా ఖాతాలను కలిగి ఉండటమే కాకుండా,ప్రతి రాజకీయ పార్టీకి ప్రతిపక్షాలను ఎదుర్కోవడానికి మాత్రమే కాకుండా,తన స్వంత ప్రచారం చేయడానికి కూడా ప్రత్యేక సోషల్ మీడియా వింగ్ ఉంటుంది.ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో పార్టీ విజయంలో ప్రధాన పాత్ర పోషించిన బలమైన సోషల్ మీడియా నెట్‌వర్క్‌ను నిర్వహిస్తోంది. వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ చేత నియమించబడిన ప్రముఖ రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్రమోట్ చేయబడిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC) మార్గదర్శకత్వంలో నిర్వహించబడిన ఈ సోషల్ మీడియా విభాగం పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కొంత ప్రభావవంతంగా లేదు.
ఇప్పటి వరకు వైఎస్సార్‌సీ సోషల్ మీడియా విభాగాన్ని పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి,రాజ్యసభ సభ్యుడు విజయసాయిరెడ్డి పర్యవేక్షించారు. ఇప్పుడు, రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ఎన్నికలకు కేవలం ఏడాదిన్నర సమయం ఉన్నందున, జగన్ ఈ విభాగాన్ని మరింత ప్రభావవంతంగా పూర్తిగా మార్చాలని నిర్ణయించుకున్నారు.
మూలాల ప్రకారం, సోమవారం, జగన్ కీలకమైన సమావేశాన్ని నిర్వహించారు, అక్కడ అతను ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC)కోఆర్డినేటర్ రిషి రాజ్ సింగ్, అతని బృందం సూచనల మేరకు సోషల్ మీడియా వింగ్ యొక్క మొత్తం పునరుద్ధరణను ప్రకటించారు.ఈ సమావేశంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వ సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి, వైఎస్సార్‌సీపీ సోషల్‌ మీడియా విభాగం సమన్వయకర్తలు పాల్గొన్నారు.
రాష్ట్ర స్థాయి నుంచి నియోజకవర్గ స్థాయి వరకు సోషల్ మీడియా నెట్‌వర్కింగ్‌లో పార్టీ అనుసరించాల్సిన వ్యూహాలను జగన్ వివరించినట్లు సమాచారం.
సోష‌ల్ మీడియా మానిట‌రింగ్ బాధ్య‌త‌ను సాయిరెడ్డి నుంచి తొల‌గించాల‌ని, స‌జ్జ‌ల కుమారుడైన ఎస్ భార్గ‌వ రెడ్డికి అప్ప‌గించాల‌ని జ‌గ‌న్ నిర్ణ‌యించుకున్న‌ట్లు సోర్సెస్ చెబుతున్నాయి. ప్రతిగా, భార్గవ రెడ్డికి ఇద్దరు సలహాదారులు జగన్ దగ్గరి బంధువుగా చెప్పబడుతున్న సివి రెడ్డి , అర్జున్ రెడ్డిలు సహాయం చేస్తారు.అంతేకాకుండా భార్గవ రెడ్డికి నలుగురు ఇన్‌చార్జులు, దేవేందర్ రెడ్డి, చల్లా మధుసూధన్ రెడ్డి, శివశంకర్ రెడ్డి,మరొకరు ఉన్నారు. ఈ పర్యవేక్షణలో 200 మంది సోషల్ మీడియా కార్యకర్తలు ఉంటారు.
ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలను ప్రజల్లోకి బలంగా తీసుకెళ్లడమే కాకుండా ప్రతిపక్షాల విమర్శలను అన్ని స్థాయిల్లో సమర్ధవంతంగా ఎదుర్కోవడమే వారి బాధ్యత. ఈ విషయంలో వారికి విస్తృతమైన శిక్షణ ఇవ్వబడుతుంది, తద్వారా వారు ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC)తో సమన్వయంతో పని చేస్తారు. ఈ రెండు అంశాల్లో కావాల్సిన కంటెంట్‌ను సిద్ధం చేసి సోషల్ మీడియా వింగ్‌కు ఎప్పటికప్పుడు పంపించే వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేయాలని, తద్వారా వారు సోషల్ మీడియా ప్రచారంలో ఉపయోగించాలని జగన్ నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిసింది.
రాజకీయ పరిశీలకులు మాత్రం ఇంత పటిష్టమైన సోషల్ మీడియా ఏర్పాటు ఉన్నప్పటికీ వ్యవస్థపై సరైన పర్యవేక్షణ లేదని అంటున్నారు.”ఈ సోషల్ మీడియా విభాగంలో నియమితులైన దాదాపు 90 శాతం మందికి సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లతో ఎటువంటి సంబంధం లేదు” అని పార్టీ ప్రచారాన్ని నిశితంగా గమనిస్తున్న ఒక పరిశీలకుడు చెప్పారు. రెండవది, 200 మందికి పైగా ఉన్నప్పుడు, సరైన పర్యవేక్షణ యంత్రాంగం లేదు. ఈ 200 మందిలో ఎవరు ఏమి పోస్ట్ చేస్తున్నారో ఎవరూ చెక్ చేసే అవకాశం లేదు. సహాయంలో ఉన్నవారికి ఈ విషయాలన్నింటినీ పర్యవేక్షించడానికి చాలా తక్కువ సమయం ఉంది,అని అతను చెప్పాడు.
మూడవది, ప్రభుత్వ పథకాలు, కార్యక్రమాల ప్రచారాన్ని చూసుకునే డిజిటల్ మీడియా విభాగం ఇప్పటికే ప్రభుత్వంలో ఉంది. వాస్తవానికి, సోషల్ మీడియాలో జగన్ అనుకూల, టీడీపీ వ్యతిరేక సందేశాలను పోస్ట్ చేస్తున్న చాలా మంది సోషల్ మీడియా కార్యకర్తలకు పార్టీ విభాగానికి ఎటువంటి సంబంధం లేదు. విదేశాల్లోనో, రాష్ట్రంలో మరెక్కడైనా ఉంటూ జగన్‌కు స్వతంత్ర మద్దతుదారులు. వారు పార్టీ నిజమైన సోషల్ మీడియా విభాగం కంటే మెరుగైన పని చేస్తున్నారు, అని పరిశీలకుడు అన్నారు.
పార్టీని రెండోసారి అధికారంలోకి తీసుకురావడానికి వ్యూహాలు రచించడంపై దృష్టి సారించే బదులు ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC)పార్టీ సోషల్ మీడియాలో చాలా విషయాలను గందరగోళానికి గురిచేస్తున్నట్లు కనిపిస్తోంది.

Previous articleఅశోక్ గజపతి రాజు సడన్‌గా ఎందుకు యాక్టివ్‌ అయ్యారు?
Next articleజీవిత రాజశేఖర్ హైదరాబాద్ నుంచి బీజేపీ టిక్కెట్టుపై పోటీ?