బీజేపీ గెలుపు గుర్రాలు ఎక్కడ?

వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అధికారానికి తీవ్ర పోటీదారు అనే ముద్ర వేయడంలో తెలంగాణలో బీజేపీ విజయం సాధించింది. పార్టీ శ్రేణుల్లో అత్యుత్సాహం నెలకొంది, ఇటీవలి కాలంలో నిర్వహించిన బహిరంగ సభలన్నీ హాజరై పరంగా బ్లాక్‌బస్టర్‌గా నిలిచాయి. రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ చేపట్టిన ప్రజాసంగ్రామ యాత్ర కూడా గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది.
2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో పార్టీ కేవలం ఒక సీటు మాత్రమే గెలుచుకున్న స్థితి నుండి కిషన్ రెడ్డి వంటి దాని ప్రముఖులు కూడా ఎన్నికలలో ఓడిపోయిన అవమానాన్ని ఎదుర్కోవలసి వచ్చింది. నిజానికి ఆ పార్టీ పోటీ చేసిన 119 స్థానాల్లో 100 స్థానాల్లో డిపాజిట్లు కోల్పోయింది. ఇప్పుడు ఆ పరాజయాన్ని అధిగమించిన బీజేపీ, టీఆర్‌ఎస్‌కు ప్రత్యామ్నాయంగా తమను తాము నిలబెట్టుకునేందుకు కసరత్తు చేస్తోంది
అయితే సరైన అభ్యర్థులను వెతకడమే పార్టీకి పెద్ద సమస్యగా కనిపిస్తోంది. ప్రస్తుతానికి, పార్టీకి 15 నుండి 20 మంది బలమైన, గెలవగల అభ్యర్థులు ఉన్నారు. మిగిలిన అన్ని నియోజకవర్గాల్లో ఆదరణ పెరుగుతున్నప్పటికీ ఆ పార్టీకి సరైన అభ్యర్థులు కరువయ్యారు. మిగతా చాలా నియోజక వర్గాల్లో ఇతర పార్టీల నుంచి వచ్చిన నేతల వైపే చూస్తోంది.
నిజానికి టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ పార్టీల నేతలను ఆకర్షించేందుకు బీజేపీ ఇప్పటికే జాయినింగ్‌ కమిటీని ఏర్పాటు చేసింది. అలాంటి పలువురు నేతలతో పార్టీ టచ్‌లో ఉన్నట్లు సమాచారం. కానీ స్పందన మరీ ప్రోత్సాహకరంగా లేదు. మరికొందరు నేతలు వెయిట్ అండ్ వాచ్ మోడ్‌లో ఉన్నట్లు సమాచారం. కాంగ్రెస్‌ లేదా టీఆర్‌ఎస్‌ టికెట్లు నిరాకరించిన పక్షంలో మాత్రమే వారు పార్టీలో చేరగలరు. మునుగోడు ఉపఎన్నికల్లో గెలిస్తే పరిస్థితి మెరుగ్గా మారుతుందని బీజేపీ భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleజీవిత రాజశేఖర్ హైదరాబాద్ నుంచి బీజేపీ టిక్కెట్టుపై పోటీ?
Next articleటీడీపీని వీడనున్న బుద్దా వెంకన్న?