వివేకా హత్య కేసులో అనూహ్య మలుపులు?

ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ బాబాయి వైఎస్‌ వివేకానందరెడ్డి అనుమానాస్పద హత్య కేసును విచారిస్తున్న సీబీఐ ఏపీ హైకోర్టులో కీలక వ్యాఖ్యలు చేసింది. దర్యాప్తు అధికారి సీబీఐ ఏఎస్పీ రామ్‌సింగ్‌పై ప్రైవేట్‌ పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయని సీబీఐ అదనపు సొలిసిటర్ జనరల్ (ఏఎస్‌జీ) హైకోర్టుకు తెలియజేశారు. సిబిఐ దర్యాప్తును లోతుగా జరగాలని కోరుతోంది. దురదృష్టవశాత్తు కేసు దర్యాప్తు చేస్తున్న అధికారిపై ప్రైవేట్ పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయి. పులివెందులకు చెందిన వెంకట్ కృష్ణా రెడ్డి,అనంతపురం నుంచి గంగాధర్ రెడ్డి ప్రైవేట్ పిటిషన్లు దాఖలు చేసేందుకు దిగువ కోర్టులను ఆశ్రయించారని సీబీఐ ఏఎస్జీ తెలిపారు.
గజ్జల ఉదయ్‌కుమార్‌రెడ్డి ఫిర్యాదు మేరకు సీబీఐ అధికారి రామ్‌సింగ్‌పై ఏపీ పోలీసులు కేసు నమోదు చేసినట్లు సొలిసిటర్ జనరల్ కోర్టుకు తెలిపారు.దర్యాప్తు అధికారిపై దాఖలైన అన్ని పిటిషన్లను కొట్టివేయాలని సీబీఐ ఏపీ హైకోర్టును ఆశ్రయించింది. ఈ పిటిషన్‌ను అత్యవసర ప్రాతిపదికన చేపట్టాలని కోర్టును కోరింది.
సీబీఐ అధికారులపై ఇలాంటి ప్రైవేట్ పిటిషన్లు కొనసాగితే వివేకా హత్య కేసు దర్యాప్తు ముందుకు సాగకపోవచ్చని ఏఎస్జీ కోర్టుకు విజ్ఞప్తి చేశారు.ఏపీ హైకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ జయసూర్య ఈ కేసును ఈ నెల 22కి వాయిదా వేశారు.
బూటకపు సాక్షి (టెస్టిమోనియల్)ఇవ్వమని సీబీఐ అధికారి రామ్‌సింగ్ మాజీలను బలవంతం చేస్తున్నారని గజ్జల ఉదయ్‌కుమార్ ఆరోపించారు. ఆయన కడప స్పెషల్ మొబైల్ కోర్టును ఆశ్రయించగా, కోర్టు పోలీసులకు రిఫర్ చేసింది. ఆరోపణల ఆధారంగా, పోలీసులు సీబీఐ అధికారి రామ్ సింగ్‌పై 195A,323,506,రెడ్ విత్ 34 IPC సెక్షన్ల కింద కేసు నమోదు చేశారు.
వైఎస్ వివేకా మర్డర్ మిస్టరీపై సీబీఐ దర్యాప్తు చేయడం మొదటి నుంచి కఠినంగానే ఉంది.సీబీఐకి బ్రేక్‌ త్రూ దొరుకుతుందని భావించిన తరుణంలో కేసు అనూహ్య మలుపులు తిరుగుతూ కేసును విచారిస్తున్న అధికారులు చిక్కుల్లో పడ్డారు. ఏఎస్‌జీ మాటల్లోనే దర్యాప్తు సంస్థ కేసును ఇవ్వాలనే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు స్పష్టమవుతోంది.

Previous articlekrithi Shetty
Next articleఅశోక్ గజపతి రాజు సడన్‌గా ఎందుకు యాక్టివ్‌ అయ్యారు?