టీఆర్ఎస్ ఫోకస్ షర్మిల ఒక్కసారిగా వైపు మళ్లింది!

తెలంగాణ రాజకీయాల్లో తనదైన ముద్ర వేసేందుకు వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సోదరి వైఎస్ షర్మిల రాష్ట్రంలో పాదయాత్ర చేపట్టి దాదాపు 10 నెలలు కావస్తోంది. ముఖ్యమంత్రి కే. చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ఇప్పటి వరకు షర్మిల పాదయాత్రపైనా, ఆమె ప్రకటనలపైనా పెద్దగా దృష్టి పెట్టలేదు.
ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓట్లను స్వల్పంగా చీల్చడం ద్వారా షర్మిల ప్రత్యర్థి పార్టీల అవకాశాలతో చెలగాటమాడుతుందని, అది అంతిమంగా టీఆర్‌ఎస్‌కు మేలు చేస్తుందని కేసీఆర్ భావించినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే రాష్ట్రంలో ప్రతిపక్ష పార్టీలు,ముఖ్యంగా భారతీయ జనతా పార్టీ బలపడుతుండడంతో, కేసీఆర్ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా షర్మిల పాదయాత్రలో దాడి చేయడం వల్ల టీఆర్‌ఎస్ వ్యతిరేకతను బలోపేతం చేయడం ద్వారా కాంగ్రెస్ లేదా బీజేపీకి లాభం చేకూరుతుందని టీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వానికి ఇంటెలిజెన్స్ ఫీడ్‌బ్యాక్ వచ్చింది.
అంతేకాదు, గతంలో ఉమ్మడి మహబూబ్‌నగర్ జిల్లాలో షర్మిల తన పాదయాత్రకు జనాలను ఆకర్షిస్తుండటం, దక్షిణ తెలంగాణలో ప్రతికూల వేవ్‌ను ఎదుర్కొంటున్న టీఆర్‌ఎస్‌ని భయాందోళనకు గురిచేస్తోంది. అందుకే కేసీఆర్ ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్న షర్మిలపై టీఆర్ఎస్ నేతలు రెచ్చగొట్టే వ్యాఖ్యలు చేయడంతో పాటు దాడికి దిగారు. ఆమె వనపర్తి నియోజకవర్గంలోని కొన్ని భాగాలను చేపడుతున్నప్పుడు, స్థానిక ఎమ్మెల్యే,రాష్ట్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి ఎస్ నిరంజన్ రెడ్డి అవమానకరమైన వ్యాఖ్య చేశారు.
తెలంగాణలోని నిరుద్యోగ యువకులకు మద్దతుగా ప్రతి మంగళవారం షర్మిల నిరసన కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్న విషయాన్ని ఆయన ప్రస్తావించారు.ఏపీ ప్రజలకు మేలు చేసేందుకే షర్మిల రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పర్యటిస్తూ ఉద్యోగ ఖాళీలను భర్తీ చేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తెస్తున్నారని ఆరోపించారు.ఆయన వ్యాఖ్యలపై ఘాటుగా స్పందించిన షర్మిల.. మంత్రిని కుక్కలా అభివర్ణించారు.
కుక్కలు చంద్రుడిని చూసి మొరగడం సహజం.కుక్కల ఈ ప్రవర్తన మారదు.ఇంతటి అనైతిక వ్యక్తులు ప్రస్తుత తెలంగాణ కేబినెట్‌లో మంత్రులుగా ఉండడం విడ్డూరం అని ఆమె అన్నారు. నిరంజన్‌కు భార్య, కుమార్తెలు, తల్లి లేదా సోదరి ఉన్నారా అని ఆశ్చర్యపోయిన ఆమె, ఎమ్మెల్సీ కె.కవితతో కూడా అలాగే వ్యవహరిస్తారా అని వ్యాఖ్య చేశారు.
ఈ కుక్కలను తరిమికొట్టే రోజు వస్తుంది, ఎవరైనా భాషా రేఖ దాటితే,నేను చెప్పులతో మాట్లాడుతాను అని చెప్పింది.టీఆర్ఎస్ నేతలు కూడా మళ్లీ స్పందించారు కానీ ఈసారి షర్మిలపై తెలంగాణ అసెంబ్లీ స్పీకర్ పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డికి ఫిర్యాదు చేశారు.షర్మిల భాషపై మంత్రి నిరంజన్‌రెడ్డి తెలంగాణ డీజీపీకి ఫిర్యాదు చేశారు.
షర్మిల నిరాధారమైన విమర్శలు చేస్తూ తమ ప్రతిష్టను దెబ్బతీస్తున్నారని టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు ఆరోపించారు.ఆమెపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని,వ్యక్తిగత వ్యాఖ్యలు చేయకుండా నిరోధించాలని అసెంబ్లీ స్పీకర్ పోచారంను కోరారు.షర్మిల బుధవారం విలేకరులతో మాట్లాడుతూ కేసీఆర్ ప్రభుత్వంపై కేవలం విధానపరమైన అంశాల్లోనే విమర్శలు చేస్తున్నారని,వ్యక్తిగతంగా విమర్శించడం లేదన్నారు.

Previous articleటీడీపీని వీడనున్న బుద్దా వెంకన్న?
Next articleతెలంగాణ సచివాలయానికి అంబేద్కర్ పేరు!