అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు పోటీపడుతున్న ఏపీ, తెలంగాణ!

సంక్షేమ పథకాల అమలులో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం, తెలంగాణలోని కె చంద్రశేఖర్‌రావు ప్రభుత్వం మధ్య ఇప్పుడు మరో ఆసక్తికర పోటీ నెలకొంది.
ఇది భారత రాజ్యాంగ రూపశిల్పి డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ యొక్క ఎత్తైన విగ్రహాన్ని వారి రాష్ట్రాలలో ప్రతిష్టించడం. విజయవాడ నగరం నడిబొడ్డున అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని జగన్ ప్రభుత్వం భావిస్తుండగా, హైదరాబాద్‌లో హుస్సేన్‌సాగర్ సరస్సు ఒడ్డున ఏర్పాటు చేయాలని కేసీఆర్ ప్రభుత్వం ప్రతిపాదించింది.
భారత రాజ్యాంగ పితామహుడికి నివాళిగా హుస్సేన్‌సాగర్‌ ఒడ్డున ఎన్టీఆర్‌ మార్గ్‌లో 125 అడుగుల ఎత్తులో అంబేద్కర్‌ విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలంగాణ పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కెటి రామారావు మంగళవారం అసెంబ్లీలో ప్రకటించారు. న్యూఢిల్లీలోని కొత్త పార్లమెంట్ భవనానికి డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ పేరు పెట్టాలని కేంద్రాన్ని అభ్యర్థిస్తూ అసెంబ్లీలో తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టిన కేటీఆర్, హుస్సేన్‌సాగర్ ఒడ్డున ఆయన విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయడం ద్వారా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆయనకు తగిన నివాళులర్పిస్తుంది, దీని పనులు కొనసాగుతున్నాయి.
మరోవైపు, న్యూఢిల్లీలోని అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని పరిశీలించి, విజయవాడలో ప్రతిరూపం చేయడానికి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నుండి మంత్రులు మరియు అధికారుల బృందం మంగళవారం న్యూఢిల్లీకి బయలుదేరింది.
సీనియర్ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ నేతృత్వంలోని ప్రతినిధి బృందం ఢిల్లీ నమూనాను అధ్యయనం చేసి, విజయవాడలోని స్వరాజ్ మైదాన్‌లో అలాంటి విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని ఆదేశించనుంది. ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే, ఈ విగ్రహం కూడా హైదరాబాద్‌లోని 125 అడుగుల ఎత్తులోనే ఉంటుంది.
విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేస్తామని జగన్ ఇప్పటికే హామీ ఇచ్చారని, అందుకు తగ్గట్టుగా ఏర్పాట్లు జరుగుతున్నాయన్నారు.సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ మంత్రి మేరుగ నాగార్జున నేతృత్వంలోని అంబేద్కర్ విగ్రహ నిర్మాణ కమిటీ పేరుతో విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపనకు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. మరి ఏ రాష్ట్రంలో ముందుగా విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన చేపడుతుందో చూడాలి.

Previous articleప్రభుత్వ పాఠశాలను డబుల్ బెడ్రూం ఇళ్లుగా మార్చిన వైసీపీ నేత!
Next articleమునుగోడు ఎన్నికల్లో సంక్షేమ పథకాలపై టీఆర్‌ఎస్‌ ఆశ?