కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే తెలంగాణ తల్లి విగ్రహాన్నిమారుస్తాం: రేవంత్ రెడ్డి

వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ నంబర్లలో టీజీ (తెలంగాణ) సంక్షిప్త పదాన్ని కాంగ్రెస్ పాత పద్ధతిలోనే మారుస్తుందని తెలంగాణ పీసీసీ చీఫ్ ఎ. రేవంత్ రెడ్డి అన్నారు. టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత టీఆర్‌ఎస్ పార్టీకి అనుకూలంగా ఉండేందుకే టీజీని టీఎస్ (తెలంగాణ రాష్ట్రం)గా మార్చిందని రేవంత్ అన్నారు. దేశంలోని మరే రాష్ట్రంలోనూ వాహనాల రిజిస్ట్రేషన్ నంబర్‌లో ఆల్ఫాబెట్ కాంపోనెంట్‌లో ‘స్టేట్’ లేదని రేవంత్ ఎత్తిచూపారు. మధ్యమధ్యలో ‘ఆర్‌’ లేకుండా టీఎస్‌ టీఆర్‌ఎస్‌ అని అన్నారు.
అందెశ్రీ రచించిన దేశభక్తి గీతాన్ని పునరుజ్జీవింపజేసి, అధికారిక కార్యక్రమాల్లో రాష్ట్ర గీతంగా మారుస్తామని రేవంత్ చెప్పారు. తెలంగాణ విమోచన వజ్రోత్సవాలను సెప్టెంబర్ 17న నిర్వహించేందుకు ఈ తీర్మానాలన్నీ ఆమోదించబడ్డాయి. తెలంగాణ ప్రజల మనోభావాలను ప్రతిబింబించేలా తెలంగాణ తల్లి విగ్రహాన్ని కూడా కాంగ్రెస్ పార్టీ మారుస్తుంది, కాంగ్రెస్ జాతీయ జెండా తరహాలోనే రాష్ట్రానికి ప్రత్యేకంగా జెండాను రూపొందించాలని కూడా యోచిస్తున్నట్లు తెలిపారు.
తెలంగాణ పోరాట కథనాన్ని మార్చేసి, భారత ప్రజాస్వామ్యంలో తెలంగాణ ఒక భాగమని, అది తమ పార్టీ అధినేత, అప్పటి ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడి తర్వాతే రూపుదిద్దుకున్నదని మరిచిపోయి రాష్ట్ర వ్యవస్థాపకుడిగా తనను తాను కీర్తించుకునే ప్రయత్నం కేసీఆర్‌తో పాటు ఆయన పార్టీ క్యాడర్‌పై ఉందని రేవంత్ ఆరోపించారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తేనే ఈ తీర్మానాలన్నీ రూపుదిద్దుకుంటాయి అని అన్నారు.

Previous articleనాదెండ్ల మనోహర్ తన అభ్యర్థిత్వాన్ని ప్రకటించారు!
Next articleచంద్రబాబు, జగన్‌లను కేసీఆర్ ఎందుకు కలవడం లేదు?