కీలక పదవులు కోల్పోయిన పురందేశ్వరి: ఏమైంది?

కేంద్ర మాజీ మంత్రి, భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరి గత కొంతకాలంగా పార్టీ కార్యకలాపాలపై ఆసక్తి చూపకపోవడంతో పార్టీ జాతీయ నాయకత్వం విశ్వాసం కోల్పోయినట్లు కనిపిస్తోంది. న్యూఢిల్లీ నుండి వచ్చిన నివేదికల ప్రకారం, బిజెపి అగ్ర నాయకత్వం శుక్రవారం ఛత్తీస్‌గఢ్ పార్టీ ఇన్‌ఛార్జ్ పదవి నుండి పురందేశ్వరిని తొలగించింది. ఇప్పటికే ఒడిశా బీజేపీ ఇన్‌చార్జి పదవి నుంచి ఆమెను తప్పించారు.
ఆమె స్థానంలో ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో బీజేపీ ఇంచార్జ్‌గా ఓం ప్రకాష్ మాథుర్‌ను పార్టీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా నియమించారు. మాథుర్‌ను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ,కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షాకు నమ్మకమైన వ్యక్తిగా పరిగణిస్తారు.
ఈ రాష్ట్రాల్లో త్వరలో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, 15 రాష్ట్రాల్లో పార్టీ సంస్థ పునర్వ్యవస్థీకరణలో భాగంగా రెండు కీలక రాష్ట్రాల్లో పురందేశ్వరికి పదవులు దక్కాయని భావించినప్పటికీ, పురంధేశ్వరి మాత్రం అభివృద్ధిలో అంతకన్నా ఎక్కువే ఉందని చెబుతున్నారు.
ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌ల పరిస్థితిపై ఆమెకు అవగాహన లేకపోవడంతో పాటు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పార్టీని బలోపేతం చేయడంలో పురంధేశ్వరి బిజెపి నాయకత్వం అంచనాలను అందుకోవడంలో విఫలమయ్యారని తెలిసింది. పురంధేశ్వరి దిగ్గజ నటుడు, తెలుగుదేశం పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు ఎన్‌టి రామారావు కుమార్తె కావడం వల్ల, ఆంధ్రాలో పెద్ద సంఖ్యలో టిడిపి నాయకులను బిజెపిలోకి ఆకర్షించడంలో ఆమె పెద్ద పాత్ర పోషిస్తుందనే భావనలో పార్టీ ఉంది.
టీడీపీ నేతలను బీజేపీలోకి ఆకర్షించే ఆపరేషన్ ఆకర్ష్‌ను పర్యవేక్షించేందుకు ఆమె పార్టీ కమిటీకి నేతృత్వం వహించాల్సి ఉంది. అయితే ఆమె ఒక్కసారి కూడా కమిటీ సమావేశాన్ని నిర్వహించలేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. అందుకు భిన్నంగా ఏపీలో టీడీపీ క్రమంగా బలపడుతుండగా, బీజేపీ ఎలాంటి ప్రభావం చూపలేక నిష్క్రియ స్థితిలో కొనసాగుతోంది. అదే సమయంలో పురంధేశ్వరి టీడీపీకి దగ్గరవుతున్నట్లు పార్టీ జాతీయ నాయకత్వానికి సమాచారం అందినట్లు సమాచారం.
ఇటీవలి కాలంలో, ఆమె తన భర్త దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వర్ రావు ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు ఆమె సోదరి ఉమామహేశ్వరి మరణం వంటి కుటుంబ కార్యక్రమాలలో ఉన్నప్పటికీ, టిడిపి అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుతో రెండుసార్లు సమావేశమయ్యారు. టీడీపీని నిలబెట్టి ఏపీలో మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావాలని, తద్వారా రాష్ట్రంలో ఎన్టీఆర్ వారసత్వం కొనసాగేలా ఎన్టీఆర్,నారా కుటుంబాలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు నాయుడు ప్రయత్నిస్తున్నారని కూడా వార్తలు వస్తున్నాయి. ఈ కారణాల వల్ల పురందేశ్వరిని పార్టీ కీలక బాధ్యతల నుంచి తప్పించాలని బీజేపీ అధిష్టానం నిర్ణయించి ఉండవచ్చు.

Previous articleజగన్ ఐదుగురు మంత్రులపై అసంతృప్తి,తీవ్రఆగ్రహంతో ఉన్నారా?
Next article“నేను మీకు బాగా కావాల్సినవాడిని” చిత్రం నుండి “చాలాబాగుందే”