జగన్ ఐదుగురు మంత్రులపై అసంతృప్తి,తీవ్రఆగ్రహంతో ఉన్నారా?

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డి తన మంత్రివర్గ సహచరుల ఉదాసీన వైఖరిపై తీవ్ర ఆగ్రహంతో ఉన్నారని వార్తలు వచ్చాయి.గత వారం జరిగిన కేబినెట్ సమావేశంలో, ముగ్గురు మంత్రుల పనితీరుపై జగన్ బహిరంగంగా తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. వారు తమ మార్గాలను సరిదిద్దకపోతే వారిని తొలగించాల్సి ఉంటుందని హెచ్చరించారు.
మీరు మీ పనితీరులో సీరియస్‌గా వ్యవహరించకుండా, ప్రతిపక్షాల దాడిని ఎదుర్కోవడంలో ఉదాసీనంగా వ్యవహరిస్తే మీ స్థానంలో నేను ప్రత్యామ్నాయ నాయకులను వెతుక్కోవలసి ఉంటుంది అని జగన్ వారికి చెప్పినట్లు తెలిసింది.
అయితే, జగన్‌కు ముగ్గురు మంత్రులపై వారిలో ఇద్దరు మహిళా మంత్రులతో సహా కనీసం ఐదుగురిపైనా అసంతృప్తి, తీవ్ర ఆగ్రహంతో ఉన్నారని, ఏప్రిల్‌లో జరిగిన పునర్వ్యవస్థీకరణ సమయంలో వారందరినీ కొత్తగా మంత్రివర్గంలో చేర్చుకున్నారని వర్గాలు తెలిపాయి.
జగన్‌పైనా, ఆయన కుటుంబసభ్యులపైనా విపరీతమైన ఆరోపణలు చేస్తున్న తెలుగుదేశం పార్టీ నేతలపై ఎదురుదాడికి దిగడం కంటే డబ్బు సంపాదించడంపైనే దృష్టి కేంద్రీకరించినట్లు ఈ మంత్రులపై ఆరోపణలు వస్తున్నాయి.
యాదృచ్ఛికంగా, ఈ మంత్రులు గతంలో టీడీపీలో మంచి పదవులు అనుభవించి, ఆ తర్వాత వైసీపీలోకి ఫిరాయించి మంత్రులు అయ్యారు. టీడీపీతో ఇప్పటికీ రహస్య సంబంధాలు కొనసాగిస్తున్నారని జగన్‌కు తెలిసిందని సమాచారం.
నియోజకవర్గంలోని టీడీపీ నేత కుమార్తె వివాహానికి మంత్రి బంధువు హాజరై రూ.5 లక్షలకుపైగా బంగారు ఆభరణాన్ని సమర్పించినట్లు ముఖ్యమంత్రి దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ఈ నియోజకవర్గంలో టీడీపీ నేతలు జగన్‌పైనా, ఆయన ప్రభుత్వంపైనా విరుచుకుపడుతున్నారని, అయితే ఈ మంత్రిపై ఒక్క మాట కూడా మాట్లాడలేదని ఆ పార్టీ నేతలు జగన్‌కు తెలిపారు.ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రాలో కూడా ముఖ్యమైన స్థానం పొందిన మరో మహిళా మంత్రి కూడా ప్రభుత్వానికి,పార్టీకి అనుకూలంగా ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు.
వీరిని కేబినెట్ నుంచి తప్పించే ముందు మరికొంత కాలం వేచి చూడాలని జగన్ నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. ముప్పును ఎదుర్కొంటున్న వారిలో పల్నాడు, రాయలసీమ, మధ్య కోస్తా, ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్ర ప్రాంతాలకు చెందిన వారు ఉన్నారు.
ముఖ్యమంత్రి వార్నింగ్‌తో ఈ మంత్రుల్లో కొందరు టీడీపీని విమర్శిస్తూ ప్రకటనలు జారీ చేసినా ఆ పదవిని కోల్పోవడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది. కాబట్టి, మరో రెండు మూడు నెలల్లో కేబినెట్‌ పునరుద్ధరణ జరిగే అవకాశం ఉంది!

Previous articlePayal Rajput
Next articleకీలక పదవులు కోల్పోయిన పురందేశ్వరి: ఏమైంది?