కేసీఆర్‌తో తెలంగాణ గవర్నర్‌ ప్రత్యక్ష యుద్ధం!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌, తమిళిసై సౌందరరాజన్‌ల మధ్య హోరాహోరీ పోరు గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. ఇద్దరు పెద్ద వ్యక్తుల మధ్య ఇలాంటి పోరు ఏ రాష్ట్రం చూసి ఉండదు. వారు ఇతరులను బహిరంగంగా విమర్శించారు. గవర్నర్ ప్రోటోకాల్ సమస్యపై ఆరోపణలు చేయడంతో, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తిప్పికొట్టింది. ఆమె బిజెపి ఏజెంట్‌లా ప్రవర్తిస్తోందని అన్నారు.
తమిళిసై సంచలన వ్యాఖ్యలు చేయడంతో ఈ పోరు మరోసారి వార్తల్లో నిలిచింది. రాష్ట్రానికి పనిచేస్తున్న గవర్నర్ తన కార్యాలయంలో మూడేళ్లు పూర్తి చేసుకున్నారు. ప్రత్యేక సందర్భంలో ఒక చిన్న కార్యక్రమం జరిగింది. ఈ సందర్భంగా తమిళిసై ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేయడంతో పలువురిపై దుమారం రేగింది.
గ‌వ‌ర్న‌ర్‌గా తాను చేసిన ప‌నుల‌న్నింటిని జాబితా చేసిన త‌మిళీసై కేసీఆర్‌ను టార్గెట్ చేస్తూ మూడేళ్లుగా రాష్ట్రంలో ఎన్నో అవమానాలు ఎదుర్కొన్నారని ఆరోపించారు. ప్రభుత్వం చాలా సందర్భాల్లో ప్రోటోకాల్‌ను పాటించడం లేదని ఆమె అన్నారు. ప్రఖ్యాత మేడారం జాతర గురించి తమిళిసై మాట్లాడుతూ తాను రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని హెలికాప్టర్‌ కావాలని కోరానని, అయితే తనకు ఏదీ రాలేదని, జాతరకు చేరుకోవడానికి ఎనిమిది గంటలపాటు రోడ్డుపై ప్రయాణించి అందులో పాల్గొనాల్సి వచ్చిందని అన్నారు.
నేను ఎక్కడికి వెళ్లినా ప్రోటోకాల్ పాటించడం లేదని ఆమె అన్నారు. తమిళిసై ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేస్తున్న తీరు చూస్తుంటే వీరిద్దరి మధ్య సమస్య త్వరలో సద్దుమణగదని, ముఖ్యమంత్రి,గవర్నర్‌ల మధ్య వాగ్వాదం మరింత ఎక్కువయ్యే అవకాశం ఉందని భావిస్తున్నారు. ప్రోటోకాల్‌ను పాటించడం లేదని తమిళిసై బహిరంగంగానే అన్నారు. అయితే ఈసారి మాత్రం ఆమె కేసీఆర్‌తో ప్రత్యక్ష పోరుకు దిగారు.
ఒక న్యూస్ ఛానెల్‌కి గవర్నర్ ఇంటర్వ్యూ ఇవ్వడం చూశాం. అనుకున్నట్టుగానే తమిళిసై కేసీఆర్‌పై, టీఆర్‌ఎస్‌ ప్రభుత్వంపై ఘాటైన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఇంత పెద్ద ఎత్తున్న వ్యక్తులు కలిసి పని చేయలేకపోవడాన్ని చూస్తే షాకింగ్‌గా ఉంది. ప్రొటోకాల్‌ పాటించకపోవడంతో ఇక్కడ కేసీఆర్‌ ప్రభుత్వం తప్పుచేస్తోందని తమిళిసై అంటుంటే, రాష్ట్రంలోని అధికార పక్షం మాత్రం గవర్నర్‌ తన పదవికి తగ్గట్టుగా వ్యవహరించడం లేదని, రాజ్‌భవన్‌ బీజేపీ నేతగా మారిపోయిందని అంటున్నారు. మరి ఈ సమస్య ఎటువైపు దారి తీస్తుందో వేచి చూడాలి.

Previous articleఎన్జీవోలు, పౌర సమాజ సంస్థలు, ఫండింగ్ ఏజెన్సీలను బీజేపీ టార్గెట్ చేస్తుందా?
Next articleప్రగతి భవన్ నిర్వహణకు ఖర్చు సంబంధించిన తాజా లెక్కలు!