కాంగ్రెస్, టీఆర్ఎస్ పొత్తులపై రేవంత్ స్పందన!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ తన జాతీయ రాజకీయ కలలో భాగంగా ఇతర రాష్ట్రాలకు చెందిన భావసారూప్యత కలిగిన నేతలను కలిసేందుకు ఉవ్విళ్లూరుతున్నారు. ఆయన ఇప్పటికే బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్‌ను కలిశారు. ఇద్దరు ముఖ్యమంత్రులు బీజేపీకి, ప్రధాని మోదీకి వ్యతిరేకంగా ఉండటంతో ఈ భేటీ రాజకీయ వర్గాల్లో, పరిశీలకుల్లో పెను సంచలనం సృష్టించింది.
ఈ సమావేశం సంచలనం సృష్టించడమే కాకుండా, కాంగ్రెస్ లేకుండా బలమైన బిజెపిని తీయడానికి కేంద్రంలో ప్రత్యామ్నాయ ఫ్రంట్‌గా మహాకూటమి కోసం కాంగ్రెస్‌తో టిఆర్‌ఎస్ చేతులు కలపవచ్చనే కొత్త పుకారు కూడా పుట్టించింది. కథనాలు ఊపందుకోవడంతో తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ(టీపీసీసీ) చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి ఈ వార్తలపై స్పందిస్తూ.. కాంగ్రెస్, టీఆర్ఎస్ చేతులు కలిపే అవకాశం లేదని అన్నారు.
రాష్ట్రంలో టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం ప్రజలను దోచుకుంటోందని ఆరోపించిన రేవంత్ రెడ్డి అలాంటి పార్టీతో కలిసి పనిచేసే ప్రసక్తే లేదని అన్నారు.
రాష్ట్రాన్ని ప్రకటించిన తర్వాత టీఆర్‌ఎస్ ఏం చేసిందో కాంగ్రెస్ మరిచిపోలేదని, అదే కారణంతో మహాకూటమిని పొత్తు పెట్టుకోకుండా ఆపుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. గతంలో టీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీని కాంగ్రెస్ పార్టీలో విలీనం చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. అయితే, పరిస్థితులు తలకిందులు కావడంతో టీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ వెనకడుగు వేసింది. రాష్ట్ర విభజన తర్వాత జరిగిన తొలి సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఉద్యమానికి చెమటలు, రక్తాన్ని అందించిన పార్టీగా టీఆర్‌ఎస్‌ తనను తాను ప్రదర్శించుకుంది. ఈ విషయాన్ని కాంగ్రెస్ మరిచిపోలేదని తెలుస్తోంది.

Previous articleపోలీస్ స్టేషన్‌లు నాకు అత్తగారిల్లు…:లోకేష్ !
Next articleఎన్జీవోలు, పౌర సమాజ సంస్థలు, ఫండింగ్ ఏజెన్సీలను బీజేపీ టార్గెట్ చేస్తుందా?