ప్రగతి భవన్ నిర్వహణకు ఖర్చు సంబంధించిన తాజా లెక్కలు!

ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్‌రావు బేగంపేటలోని ఆయన అధికారిక నివాసం ప్రగతి భవన్‌కు భారీగా ఖర్చు చేశారని తెలంగాణలోని ప్రతిపక్షాలు విమర్శిస్తున్నప్పటికీ టిఆర్‌ఎస్ నేతల నుంచి స్పందన లేదు.అయితే ప్రగతి భవన్‌ ఖర్చు, నిర్వహణకు సంబంధించిన తాజా లెక్కలు కేసీఆర్‌ తన కుటుంబానికి సంబంధించిన విషయానికి వస్తే విచ్చలవిడిగా ఖర్చు చేస్తాడని ధృవీకరిస్తున్నాయి.
తొమ్మిది ఎకరాల్లో రూ.45.91 కోట్లతో 2016లో నిర్మించిన ఈ భవనంలో ఇప్పటి వరకు వివిధ పనులకు రూ.50.90 కోట్ల వరకు ఖర్చు చేశారు.ఆఫీసర్స్ కాలనీలో 10 మంది ఐఏఎస్ అధికారులు, 24 మంది ప్యూన్‌ల క్వార్టర్లను కూల్చివేసి ప్రగతి భవన్ నిర్మించారు.RTI కార్యకర్త రాబిన్ జాక్వెస్ అడిగిన తర్వాత రోడ్లు, భవనాల శాఖ PRO ఈ గణాంకాలను బహిరంగపరిచారు.ఆవరణలోని ఐదు భవనాలకు పెయింటింగ్‌ పనులకే రూ.75 లక్షలు వెచ్చించారు. సీఎం నివాసంలో మాడ్యులర్ కిచెన్ కోసం మరో రూ.26 లక్షలు వెచ్చించారు. సీఎం క్యాంపు కార్యాలయంలో శాశ్వత వేదిక కోసం రూ.89,108 వెచ్చించారు.
2017-18లో నివాసంలో అత్యవసర నిర్వహణ పనులకు రూ.44,277 ఖర్చు చేశారు.సెక్యూరిటీ గార్డు కోసం షెడ్డు నిర్మించేందుకు రూ.7.85 లక్షలు వెచ్చించారు. భవన్‌లోని ప్లంబర్లు, కార్పెంటర్లు, ఇతర సిబ్బందికి చెల్లింపుల కోసం దాదాపు రూ.14.45 లక్షలు వెచ్చించారు. 2018-19లో అత్యవసర నిర్వహణ పనులకు రూ.99,000, ప్లంబర్లు, కార్పెంటర్లు, ఇతర సిబ్బందికి చెల్లింపుల కోసం రూ.22.06 లక్షలు, సీఎం సభా వేదిక పొడిగింపు కోసం రూ.40,467 ఖర్చు చేశారు.
ఆ తర్వాతి సంవత్సరాల్లో ప్లంబర్లు, కార్పెంటర్లకు చెల్లించేందుకు మరో రూ.35.03 లక్షలు, సెక్యూరిటీ గార్డుకు మరుగుదొడ్డి, డ్రెస్సింగ్ రూమ్ నిర్మాణానికి రూ.9.38 లక్షలు వెచ్చించారు.
ప్రధాన భవనంలోని మొదటి అంతస్తులో మరుగుదొడ్ల నిర్మాణానికి రూ.3.14 లక్షలకు పైగా ఖర్చు చేసినట్లు ఆర్టీఐ ప్రశ్నకు సమాధానంగా తేలింది. ప్రధాన గేటు బారికేడింగ్‌, పొడిగింపుపై రూ.7.15 లక్షలు, భవనం తూర్పు వైపున ఉన్న పెట్రోలింగ్‌ కారిడార్‌పై రూ.26 లక్షలు. మరుగుదొడ్లు, థర్మాకోల్ సీలింగ్ మరమ్మతులకు రూ.5.14 లక్షలు వెచ్చించారు.

Previous articleకేసీఆర్‌తో తెలంగాణ గవర్నర్‌ ప్రత్యక్ష యుద్ధం!
Next articleదర్శకుడు తేజ, ఆనంది ఆర్ట్స్ క్రియేషన్స్ ‘అహింస’