సినీ పరిశ్రమను ఆకర్షించడంలో విఫలమైన వైఎస్ఆర్సీపీ?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికార వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ సినీ పరిశ్రమను తనవైపుకు ఆకర్షించడంలో విఫలమైనట్లు కనిపిస్తోంది. సినీ పరిశ్రమతో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీకి ఉన్న బంధం అత్యంత శీఘ్రంగానే కనిపిస్తోంది. అలీ, పోసాని కృష్ణమురళి వంటి సినీ ప్రముఖులు ఇప్పటికీ వైఎస్సార్‌సీపీలోనే కొనసాగుతుండగా, పెద్ద పెద్ద నటులు, నిర్మాతలు, డిస్ట్రిబ్యూటర్లు, దర్శకులు మాత్రం అధికార పార్టీకి దూరమవుతున్నారు.
వైఎస్‌ జగన్‌కు పెద్ద పీట వేసినప్పటికీ, ఆయనకు ఇంకా కొంత స్టార్ పవర్ కావాలి, మరికొందరు కీలక సినీ ప్రముఖులను తన గుప్పిట్లోకి తీసుకురావడం చాలా ముఖ్యం అని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. సినీ పరిశ్రమ పెద్దలు పరిశ్రమను ఆఫ్‌సెట్ చేశారు. సాంప్రదాయకంగా సినిమా పరిశ్రమ ఎక్కువగా తెలుగుదేశం వైపు మొగ్గు చూపుతుంది. జనసేన కూడా సినీ పరిశ్రమ ఆధారిత పార్టీ. మోహన్ బాబు, జీవితా రాజశేఖర్ వంటి సినీ ప్రముఖులను బీజేపీ కూడా ఆలస్యంగా ఆకర్షిస్తోంది. కానీ, వీటన్నింటితో పోలిస్తే వైఎస్సార్‌సీపీ చాలా తక్కువగా ఉంది. హాస్యనటుడు పృథ్వీ వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ నుంచి ఒక్కసారిగా బయటకు వచ్చి వెళ్లిపోయారు.
అయితే సినీ పరిశ్రమలో మద్దతుదారులను పెంచుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉందని వైఎస్సార్సీపీ వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.
మొత్తానికి తెలుగు రాజకీయాలు సినిమా పరిశ్రమతో పెనవేసుకుని ఉన్నాయి. పట్టణ ప్రాంతాల్లో వైఎస్సార్సీపీ యొక్క ప్రజాదరణ గ్రాఫ్ వేగంగా పడిపోతోందని నివేదికల మధ్య,ముఖ్యంగా సినీ పరిశ్రమ నుండి కొంతమంది ఓటును ఆకర్షించే మరియు ఓటర్లను ప్రభావితం చేసే వ్యక్తులను పెంచుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. కోస్తా ఆంధ్ర ప్రాంతంలో షూటింగ్ కోసం సౌకర్యాలు. అదేవిధంగా, వైజాగ్ ప్రాంతంలో స్టూడియోలను ఏర్పాటు చేయడానికి ప్రత్యేక ప్రోత్సాహకాలను ప్లాన్ చేస్తున్నారు. సినిమా పరిశ్రమలో మద్దతు పునాదిని నిర్మించాల్సిన అవసరం ఉందని పార్టీ భావిస్తోంది. సినీ పరిశ్రమకు రానున్న రోజుల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ కొంత సామరస్యపూర్వకమైన చర్యలు తీసుకోవచ్చని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు.

Previous articleపొంగులేటి, ఈటల కలయిక.. టీఆర్‌ఎస్‌లో అయోమయం?
Next articleవచ్చే ఎన్నికల్లో కాపు ఓట్లు వైసీపీకి కలిసొస్తాయా?