వచ్చే ఎన్నికల్లో కాపు ఓట్లు వైసీపీకి కలిసొస్తాయా?

మాజీ మంత్రి, కాపు నాయకుడు ముద్రగడ పద్మనాభం ఎప్పుడూ ఎవరికీ భయపడని వ్యక్తిగా తనను తాను చూపించుకుంటాడు, కాపుల హక్కుల కోసం మాత్రమే పోరాడుతున్నాడు. అయితే ఆయన టీడీపీ అధినేత నారా చంద్రబాబు నాయుడిని వ్యతిరేకిస్తున్నారని, వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిపై మాత్రం ఆయన నోరు మెదపరని స్పష్టం చేశారు. గత టర్మ్‌లో టీడీపీ అధికారంలో ఉన్నప్పుడు కాపులకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాలని డిమాండ్ చేస్తూ పెద్దఎత్తున నిరసనలు చేపట్టారు. దురదృష్టవశాత్తు, నిరసన తీవ్రమైంది. ప్రజా ఆస్తులు దెబ్బతిన్నాయి. నిరసనకు సంబంధించి ఆయనను అరెస్టు చేసి అనంతరం విడుదల చేశారు.
అయితే జగన్ ముఖ్యమంత్రి పదవి చేపట్టినప్పటి నుంచి ఆయన ఏ నిరసన తేలపలేదు, అంతే కాదు చంద్రబాబు నాయుడుని చాలాసార్లు టార్గెట్ చేశాడు. ఈ పరిణామాలన్నీ ఏ కారణం చేతనైనా జగన్ పై యుద్ధం చేయలేరనే అభిప్రాయాన్ని జనం విశ్వసించేలా చేశారు. ఇప్పుడు ముద్రగడ తనయుడు వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరేందుకు ఆసక్తిగా ఉన్నారని, దీనిపై పార్టీ అధిష్టానం నిర్ణయం తీసుకుంటుందని అంటున్నారు. రాష్ట్రంలో కాపు ఓట్లు చాలా కీలకం కాబట్టే వైసీపీకి అవకాశం దక్కకపోవచ్చు.
అంతేకాదు పవన్ కళ్యాణ్ టీడీపీతో కాపు ఓట్ల వ్యాపారం చేస్తున్నాడని ఆరోపించే అవకాశాన్ని అధికార వైసీపీ వదులుకోవడం లేదు. ఎన్నికల్లో సామాజిక వర్గమే నిర్ణయాత్మక అంశం కాగలదు అందుకే పవన్ కళ్యాణ్ కాపు సంఘాన్ని మోసం చేశాడని చెప్పేందుకు వైసీపీ తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది. ముద్రగడ తనయుడు వైసీపీలో చేరితే కాపు ఓట్లు వైసీపీకి పడిపోవడంతో ఆ పార్టీ మరింత బలపడుతుంది అని వైసీపీ బావిస్తోంది.

Previous articleసినీ పరిశ్రమను ఆకర్షించడంలో విఫలమైన వైఎస్ఆర్సీపీ?
Next articleమునుగోడులో ప్రచారానికి 100మంది టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు,
ఎంపీలు !