దేశవ్యాప్తంగా రైతులకు ఉచిత విద్యుత్తు హామీ ఇచ్చిన కేసీఆర్!

తన జాతీయ రాజకీయ మిషన్‌లో ఒక అడుగు ముందుకు వేస్తూ, తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు తెలంగాణలోనే కాకుండా దేశవ్యాప్తంగా రైతులకు హమీలు ఈవ్వడం ప్రారంభించారు. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో కేంద్రంలో బీజేపీయేతర ప్రభుత్వం ఏర్పడితే దేశవ్యాప్తంగా రైతులందరికీ వ్యవసాయ రంగానికి నాణ్యమైన విద్యుత్తు ఉచితంగా అందేలా చూస్తామని కేసీఆర్ సోమవారం ప్రకటించారు.
నిజామాబాద్‌లో సమీకృత జిల్లా కార్యాలయాల సముదాయాన్ని ప్రారంభించిన అనంతరం బహిరంగ సభలో ప్రసంగించిన కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లోకి వెళ్లి దేశమంతటా ప్రజల అదృష్టాన్ని మార్చాలా అని ప్రజలను ప్రశ్నించారు.
“అవును” అని ప్రజలు బిగ్గరగా ఆయనను ఉత్సాహపరిచినప్పుడు, వారి మద్దతుకు ముఖ్యమంత్రి వారికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. మీ అందరి ఆశీస్సులతో జాతీయ స్థాయిలో నా రాజకీయ యాత్రను నిజామాబాద్ నుండే ప్రారంభిస్తాను అని ఆయన ప్రకటించారు. కార్పొరేట్‌లు వాటిని ఉత్పాదకత లేని ఆస్తులుగా (ఎన్‌పిఎ) పరిగణిస్తూ డిఫాల్ట్ చేసిన రూ. 10 లక్షల కోట్ల విలువైన బ్యాంకు రుణాలను మోదీ మాఫీ చేయగలిగినప్పుడు, రైతులకు ఉచిత విద్యుత్ సరఫరా కోసం రూ.1.45 లక్షల కోట్లు ఎందుకు ఖర్చు చేయలేకపోతున్నారని ఆయన ప్రశ్నించారు. బీజేపీ ముక్త్ భారత్ తీసుకొచ్చేందుకు కృషి చేస్తానని చెప్పిన కేసీఆర్ వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించాలని ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు. బీజేపీయేతర ప్రభుత్వం ఏర్పాటయ్యాక దేశంలోని రైతులందరికీ ఉచితంగా విద్యుత్‌ సరఫరా చేస్తామని చెప్పారు.
విమానాశ్రయాలు, పోర్టులు, బ్యాంకులు, ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలను మోదీ ప్రభుత్వం అమ్మకానికి పెట్టిందని కేసీఆర్‌ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ఇప్పుడు వ్యవసాయ రంగంపై దృష్టి సారిస్తోంది. రైతులను నిర్వీర్యం చేస్తూ వ్యవసాయ రంగాన్ని కార్పొరేటీకరణ చేసి బడా వ్యాపారులకు చేతులు దులుపుకోవాలని కేంద్రం కుట్రలు చేస్తోంది.ఈ కుట్రలో భాగంగానే రైతులకు వ్యవసాయాన్ని లాభసాటిగా మార్చేందుకు యూరియా, ఎరువుల ధరలను పెంచడమే కాకుండా వ్యవసాయ మోటార్లకు విద్యుత్ మీటర్లు ఏర్పాటు చేయాలని కేంద్రం పట్టుబడుతోంది అన్నారు.

Previous articleరాజకీయాల్లోకి సీబీఐ మాజీ జేడీ లక్ష్మీనారాయణ రీ-ఎంట్రీ ?
Next articleజగన్‌, కేసీఆర్‌తో బీజేపీ విభజించు పాలించు గేమ్‌ ఆడుతోందా?