జగన్‌, కేసీఆర్‌తో బీజేపీ విభజించు పాలించు గేమ్‌ ఆడుతోందా?

2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికారంలోకి రావడానికి తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి ఆర్థిక, ఇతర వ్యూహాత్మక సహకారం అందించారనేది బహిరంగ రహస్యం. 2018 డిసెంబర్‌లో జరిగిన తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించేందుకు కాంగ్రెస్‌తో చేతులు కలిపిన తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవడానికి కేసీఆర్ ఇచ్చిన ఒక రకమైన “రిటర్న్ గిఫ్ట్” ఇది.
తెలంగాణలో వచ్చే ఏడాది జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కేసీఆర్ సహకారం ను జగన్ కూడా తీర్చేసే అవకాశం ఉంది. ఆర్థిక సహాయంతో పాటు, జగన్ తన తండ్రి వైయస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి లేదా తెలంగాణలో వైయస్ఆర్సీపీ క్యాడర్ బేస్ లబ్ధిదారులైన ఆంధ్రా సెటిలర్ల మద్దతును టిఆర్ఎస్‌కు అనుకూలంగా సమీకరించవచ్చు.
ఇదీ భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకత్వ అనుమానం. ముఖ్యమంత్రులిద్దరూ ఒకరినొకరు దూరంగా ఉంచుకున్నట్లు కనిపించినా, రెండు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు అంతర్ రాష్ట్ర వివాదాస్పద సమస్యలపై పోరాడుతున్నట్లు కనిపిస్తున్నప్పటికీ, జగన్,కేసీఆర్ ఇప్పటికీ మంచి మిత్రులు అని బిజెపి నాయకత్వానికి తెలుసు.
జగన్‌, కేసీఆర్‌లను విడదీసేందుకు బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం విభజించి పాలించే విధానాన్ని ప్రయత్నిస్తోందని విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. విద్యుత్ వ్యాపారం, తెలంగాణకు అదనపు రుణాల నిరాకరణ, కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుకు తదుపరి రుణాలు నిలిపివేయడం వంటి అనేక అంశాలపై కేసీఆర్ ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుంటూనే, కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం జగన్ ప్రభుత్వానికి పెద్దపీట వేయడం ప్రారంభించింది.
ఇది జగన్ ప్రభుత్వానికి మరింత రుణాలు సేకరించడానికి ఉదారంగా అనుమతించింది, ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి బల్క్ డ్రగ్స్ పార్క్ మంజూరు చేసింది. విద్యుత్ బకాయిలు భారీ ఉన్నప్పటికీ విద్యుత్ వ్యాపారం చేయడానికి అనుమతి ఇచ్చింది. బీజేపీ నాయకత్వం ప్రతి విషయంలోనూ జగన్‌తో ముచ్చటిస్తూనే ఉంది, అందుకే ఆయన కేసీఆర్ వైపు మొగ్గు చూపకుండా, తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఆయనకు సాయం చేయరని ఢిల్లీలోని బీజేపీ వర్గాలు తెలిపాయి.
అదే సమయంలో మరో హీరో నితిన్‌ను ఉపయోగించుకుని జూనియర్ ఎన్టీఆర్, తెలంగాణా రెడ్డి ఓటర్ల సహాయం తీసుకుని తెలంగాణ సెటిలర్లను తమవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. తెలంగాణలో కనీసం ఎనిమిది నెలల ముందుగానే ఎన్నికలు జరగనున్నాయి కాబట్టి, ఈ ఎన్నికలకు దూరంగా ఉండేందుకు జగన్‌పై బీజేపీ విజయం సాధిస్తుంది. కేసీఆర్‌ ఓడిపోతే తర్వాతి దశలో జగన్‌ను మచ్చిక చేసుకోవడం సులువు అని బీజేపీ నేత పేర్కొన్నారు.

Previous articleదేశవ్యాప్తంగా రైతులకు ఉచిత విద్యుత్తు హామీ ఇచ్చిన కేసీఆర్!
Next articleనాగశౌర్య- అనీష్‌ ఆర్‌ కృష్ణ, ‘కృష్ణ వ్రింద విహారి’