మునుగోడులో ప్రచారానికి 100మంది టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు,
ఎంపీలు !

కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే రాజీనామా కారణంగా జరగనున్న ఉప ఎన్నికల్లో మునుగోడు అసెంబ్లీ స్థానాన్ని కైవసం చేసుకునేందుకు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) సర్వశక్తులు ఒడ్డుతోంది. త్రిముఖ పోరు జరిగే అవకాశం ఉన్న నియోజకవర్గంలో సెప్టెంబర్ 15 నుంచి ఎన్నికల ప్రచారాన్ని ప్రారంభించాలని అధికార పార్టీ యోచిస్తోంది. దీనిని ప్రతిష్టాత్మక పోరుగా భావించి, మరో ఉప ఎన్నికల్లో భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేపీ)ని గెలవకుండా ఆపేందుకు మునుగోడు మిషన్‌ను సాధించేందుకు టీఆర్‌ఎస్ ఏ అవకాశాన్నివదిలిపెట్టదు. 2020, 2021లో టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి దుబ్బాక, హుజూరాబాద్‌లను కైవసం చేసుకున్న బీజేపీ ఉప ఎన్నికల్లో హ్యాట్రిక్‌ సాధించాలని ఉవ్విళ్లూరుతోంది.
వచ్చే ఏడాది జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు మునుగోడులో పోటీని ప్రధాన నాయకులు సెమీ ఫైనల్‌గా భావిస్తున్నారు. బీజేపీలో చేరిన కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్‌రెడ్డి రాజీనామాతో ఆ స్థానం ఖాళీ అయింది. ఆగస్టు 21న మునుగోడులో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా బహిరంగ సభలో ఆయన అధికారికంగా బీజేపీలో చేరారు. బీజేపీ ర్యాలీకి ఒకరోజు ముందు నియోజకవర్గంలో జరిగిన బహిరంగ సభలో ప్రసంగించిన ముఖ్యమంత్రి, టీఆర్‌ఎస్ అధ్యక్షుడు కె. చంద్రశేఖర్ రావు ఆ బాధ్యతను అప్పగించారు. 100 మంది ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు, ఎంపీలకు టీఆర్ఎస్ ప్రచారం. ఈ నేతలు సెప్టెంబర్ 15 నుంచి ప్రచారానికి రానున్నారు. పార్టీ ‘50 రోజుల కార్యాచరణ ప్రణాళిక’ సిద్ధం చేసింది. రాబోయే 50 రోజుల్లో అన్ని మండలాలు, గ్రామాలు,మున్సిపాలిటీలను కవర్ చేయడానికి పార్టీ 1,500 మంది నాయకులు, కార్యకర్తలను విస్తృత ప్రచారం చేస్తుంది.
భారత ఎన్నికల సంఘం (ఈసీఐ) సెప్టెంబరు నెలాఖరులోగా ఎన్నికల నోటిఫికేషన్‌ను ప్రకటిస్తుందని, అక్టోబరు నెలాఖరులోగా ఉప ఎన్నికలు నిర్వహించవచ్చని టీఆర్‌ఎస్ అంచనా వేస్తోంది. కేసీఆర్ ఇప్పటికే ఉమ్మడి నల్గొండ జిల్లాకు చెందిన టీఆర్‌ఎస్ నేతలతో సమావేశమై పార్టీ వ్యూహాన్ని రూపొందించారు. మునుగోడులో పార్టీ ప్రచారానికి ఇంచార్జిగా ఉన్న ఇంధన శాఖ మంత్రి జి. జగదీశ్‌రెడ్డి ఆధ్వర్యంలో ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు, ఇతర నాయకులు పని చేస్తారు. ఒక్కో ఎమ్మెల్యేకు రెండు గ్రామాల్లో పార్టీ ప్రచార బాధ్యతలు అప్పగించే అవకాశం ఉంది. నియోజకవర్గంలో 88 మంది ఎమ్మెల్యేలు మకాం వేసే అవకాశం ఉంది.
అధికార పార్టీకి 103 మంది ఎమ్మెల్యేలు, 36 మంది ఎమ్మెల్సీలు, 17 మంది ఎంపీల బలం ఉంది. వారిలో కనీసం 100 మంది సేవలను ప్రచారం కోసం వినియోగించుకుంటారు. వీరికి 100 యూనిట్లలో (గ్రామాలు లేదా వార్డులు) ప్రచార బాధ్యతలు అప్పగిస్తారు. క్షేత్రస్థాయిలో ప్రచారానికి ప్రతి ఎమ్మెల్యే, ఎమ్మెల్సీ, ఎంపీ 15 మంది పార్టీ సభ్యులను మునుగోడుకు తీసుకొచ్చే అవకాశం ఉంది. వారు ఇంటింటికీ వెళ్లి ఓటర్లు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వివిధ పథకాల లబ్ధిదారులతో సంభాషిస్తారు. నాయకులు వివిధ పథకాల కింద సహాయాన్ని కూడా పంపిణీ చేస్తారు. కాంగ్రెస్‌ తరహాలో టీఆర్‌ఎస్‌ కూడా ఉప ఎన్నికకు అభ్యర్థిని ప్రకటించలేదు. రాష్ట్రంలో అధికారాన్ని కైవసం చేసుకునేందుకు బీజేపీ అడుగులు వేస్తున్న నేపథ్యంలో మునుగోడుపై అధికార పార్టీ దృష్టి సారించింది.
దుబ్బాక, హుజూరాబాద్ ఉపఎన్నికల విజయాన్ని పునరావృతం చేసి 2023 ఎన్నికలలో తమ స్థానాన్ని సుస్థిరం చేసుకోవాలని కాషాయ పార్టీ చూస్తోంది. 2019లో హుజూర్‌నగర్‌ సీటును నిలబెట్టుకోవడంలో విఫలమై, గతేడాది టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి నాగార్జున సాగర్‌ను చేజిక్కించుకోవడంతో కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా గెలుపు కోసం తహతహలాడుతోంది. 2019లో లోక్‌సభకు ఎన్నికైన తర్వాత ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి రాజీనామా చేయడంతో హుజూర్‌నగర్‌లో ఉప ఎన్నిక జరిగింది, టీఆర్‌ఎస్‌కు చెందిన సిట్టింగ్ శాసనసభ్యుడు మరణించిన నాగార్జున సాగర్ స్థానం ఖాళీ అయింది. రెండు స్థానాలను టీఆర్‌ఎస్‌ కైవసం చేసుకుంది. 2018 ఎన్నికల తర్వాత టీఆర్‌ఎస్‌ చేతిలో డజను మంది ఎమ్మెల్యేలను కోల్పోయిన కాంగ్రెస్ పార్టీ, టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి బీజేపీ చేజిక్కించుకున్న దుబ్బాక, హుజూరాబాద్‌ ఉప ఎన్నికల్లో ఘోరంగా ఓడిపోయింది. 2020లో దుబ్బాక ఉప ఎన్నికకు కారణమైన ఎస్. రామలింగారెడ్డి భార్య, టీఆర్‌ఎస్ అభ్యర్థి ఎస్. సుజాతపై 1,079 ఓట్ల స్వల్ప తేడాతో బీజేపీకి చెందిన రఘునందన్ రావు గెలుపొందారు.
2018 ఎన్నికల్లో 119 స్థానాలున్న అసెంబ్లీలో కేవలం ఒక్క సీటు మాత్రమే గెలుచుకున్న బీజేపీకి ఈ విజయం కొత్త విశ్వాసాన్ని ఇచ్చింది. కొందరు రైతుల భూములను ఆక్రమించారనే ఆరోపణలతో కేసీఆర్ రాష్ట్ర మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించడంతో ఈటల రాజేందర్ బీజేపీ లో చేరడంతో టీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. రాజేందర్ హుజూరాబాద్ స్థానానికి రాజీనామా చేసి బీజేపీ అభ్యర్థిగా ఉప ఎన్నికల్లో పోటీ చేశారు. నియోజకవర్గంలో రాజేందర్‌కు ఉన్న పాపులారిటీతో బీజేపీ ఉప ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. రాజేందర్ లాగానే రాజగోపాల్ రెడ్డి కూడా మునుగోడులో భారీ విజయాన్ని సాధించి వచ్చే ఏడాది ఎన్నికల్లో తమ అవకాశాలను మరింత పెంచుకోవాలని భాజపా భావిస్తోంది. వారి మిషన్ 2023 కోసం ఉప ఎన్నికల ప్రాముఖ్యతను దృష్టిలో ఉంచుకుని, బీజేపీ కేంద్ర అగ్ర నాయకులను ఆకర్షించే అవకాశం ఉంది. జూలైలో హైదరాబాద్‌లో జరిగిన పార్టీ జాతీయ కార్యవర్గ నిర్వహణ, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, అమిత్ షా, బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా ప్రసంగించిన భారీ బహిరంగ సభ ఇప్పటికే రాష్ట్రంలోని బీజేపీ కార్యకర్తల్లో మనోధైర్యాన్ని పెంచాయి.

Previous articleవచ్చే ఎన్నికల్లో కాపు ఓట్లు వైసీపీకి కలిసొస్తాయా?
Next articleరాజకీయాల్లోకి సీబీఐ మాజీ జేడీ లక్ష్మీనారాయణ రీ-ఎంట్రీ ?