మునుగోడు ఉప ఎన్నిక: సర్వే ఫలితాలను సీరియస్‌గా తీసుకోవాలా?

మునుగోడు ఉప ఎన్నిక తెలంగాణలో రాజకీయ వేడిని పెంచిందనే సందేహం లేదు. రాష్ట్రంలోని మూడు ప్రధాన పార్టీలు ఎన్నికల్లో గెలుస్తామన్న ధీమాతో ఉండగా మరోవైపు పార్టీలు తమ ప్రత్యర్థులను లక్ష్యంగా చేసుకుని విజయ ప్రణాళికలు వేసుకోవడంలో బిజీగా ఉన్నాయి. రెండు విపక్షాలు భారతీయ జనతా పార్టీ, కాంగ్రెస్ బలంగా కనిపించి పెద్ద ముప్పును కలిగిస్తున్నప్పటికీ, కేంద్రంలో బిజెపి అధికారంలో ఉన్నందున అధికార టిఆర్ఎస్ బిజెపిని తీవ్రమైన ముప్పుగా పరిగణిస్తోంది.
గెలుపు అవకాశాలను పెంచుకునేందుకు, కాషాయ పార్టీ గెలుపు అవకాశాలను తగ్గించేందుకు అధికార టీఆర్‌ఎస్ వామపక్షాలతో చేతులు కలిపింది. కమ్యూనిస్టు పార్టీలు టీఆర్‌ఎస్‌కు ముక్తకంఠంతో మద్దతు తెలిపాయని, బలమైన బీజేపీని ఓడించడం ఆవశ్యకమని అన్నారు. నల్గొండ జిల్లా ఇప్పటికీ కమ్యూనిస్టుల కంచుకోటగా ఉన్నందున ఇది టీఆర్‌ఎస్‌కు ఉపయోగపడుతుంది.
ఈ నేపథ్యంలో అధికార పార్టీ టీఆర్‌ఎస్‌ ఓ సర్వే నిర్వహించిందని, ఈ సర్వేలో ఆ పార్టీ విజయం సాధించడం ఖాయమని భావిస్తున్నారు.ఈ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్, బీజేపీలు రెండు, మూడు స్థానాల్లో నిలిచాయి. ఈ ఎన్నికల్లో కోమటిరెడ్డి రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డి ఘోరంగా ఓడిపోతారని సమాచారం. ఈ సర్వే ఫలితాలు అధికార పార్టీకి పెద్ద ఊరటనిచ్చినా, సర్వేలను ఎంత సీరియస్‌గా తీసుకుంటారనేది ఇక్కడ పెద్ద ప్రశ్న. వివిధ సమస్యలు సర్వేలను ప్రభావితం చేస్తాయి. సర్వేలు అన్ని సమయాలలో సరైనవిగా ఉండాలనే నియమం లేదు. చాలా సార్లు సర్వేలు ప్రజల పల్స్‌ను అంచనా వేయలేకపోయాయి.
పార్టీ కార్యకర్తలు, కార్యకర్తల్లో నైతిక స్థైర్యాన్ని పెంపొందించేందుకు, ప్రచార కార్యక్రమాల్లో పార్టీ కోసం పని చేస్తూనే తమ వంతు కృషి చేస్తానని కేసీఆర్ చెప్పారని అనుకోవచ్చు. ఇది మైండ్ గేమ్ కావచ్చు. అంతేకానీ, ప్రతిపక్ష పార్టీలు దూకుడుగా ముప్పు తెచ్చిపెడుతున్నప్పుడు కేవలం సర్వేలను ఆసరాగా చేసుకోవడం సరికాదు. జాతీయ రాజకీయాల్లోకి రావాలని కేసీఆర్ పెద్ద కలలు కంటున్నందున ఉప ఎన్నికల్లో బీజేపీ విజయం సాధించడం ముఖ్యమంత్రికి ఇష్టం లేదు.

Previous articleమహిళా మంత్రి బాలకృష్ణను ఓడిస్తాదా?
Next articleశ్రీకాకుళం వైఎస్సార్‌సీపీ చేతుల్లోంచి జారిపోతోందా?