శ్రీకాకుళం వైఎస్సార్‌సీపీ చేతుల్లోంచి జారిపోతోందా?

ప్రముఖ ఏజెన్సీ పీపుల్స్ పల్స్ చేసిన సర్వేలో శ్రీకాకుళం జిల్లాలో వైఎస్ఆర్సీపీకి నిరాశే ఎదురైంది. జనసేన, బీజేపీతో టీడీపీ పొత్తు పెట్టుకుంటే శ్రీకాకుళంలో క్లీన్ స్వీప్ చేసే అవకాశం ఉందని సర్వేలో తేలింది. ప్రతిపక్షాల ఐక్యత లేకుంటే వైఎస్సార్‌సీపీ 2019 ఫలితాన్ని పునరావృతం చేయగలదని సర్వే చెబుతోంది. సర్వే ప్రకారం వైఎస్సార్‌సీపీకి 44.50 శాతం, టీడీపీకి 42.35 శాతం ఓట్లు వచ్చాయి. స్పష్టమైన 2 శాతం పాయింట్ అంచుని వైఎస్ఆర్సీపీ ఉంది. అయితే శ్రీకాకుళం జిల్లాలో జనసేనకు 6.75 శాతం, బీజేపీకి 1.85 శాతం ఓట్లు ఉన్నాయి. అంటే ఏకంగా విపక్షాలకు 50 శాతానికి పైగా ఓట్లు వచ్చాయి ఈ మూడు పార్టీలు కలిస్తే వైఎస్సార్‌సీపీని టీడీపీ సులువుగా ఓడించే అవకాశం ఉంది.
నరసన్నపేట, టెక్కలి, ఎచ్చెర్ల, పాతపట్నంలలో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ స్పష్టమైన అధికార వ్యతిరేకతను చవిచూస్తోందని సర్వే పేర్కొంది. వైఎస్సార్‌సీపీ సిట్టింగ్‌ అభ్యర్థుల స్థానంలో కొత్త అభ్యర్థులకు
అవకాశం ఇస్తే పరిస్థితి చక్కబడుతుందని సర్వే సూచించినట్లు సమాచారం. టెక్కలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో టీడీపీ ఏపీ అధ్యక్షుడు అచ్చెన్న నాయుడు చాలా సౌకర్యవంతంగా ఉన్నారని సర్వేలో తేలింది. అయితే ఈ సర్వేలో టీడీపీకి చేదువార్త ఇచ్ఛాపురంలో తెలుగుదేశం పార్టీకి ఎదురుగాలి వీస్తోంది. అలాగే పలాసలో కూడా వైఎస్సార్‌సీపీ చాలా బలంగా ఉంది. మంత్రి సీదిరి అప్పలరాజు జోరు మీదున్నారని సర్వే. ఆమదాలవలసలో మాత్రం స్పీకర్ తమ్మినేని సీతారాం యెదురు ఈదుతున్నారు.
సర్వేలో తేలిన ఫలితాలు నిజమైతే అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ కొంత తీవ్రమైన హోంవర్క్‌ చేయాల్సి ఉంటుంది. అన్నింటికంటే ముఖ్యమైన ఉత్తర ఆంధ్ర జిల్లా కోసం పార్టీ తన వ్యూహాలను మళ్లీ రూపొందించాల్సి ఉంటుంది. లేకుంటే శ్రీకళాళంలో మెజారిటీ స్థానాల్లో పార్టీ ఓడిపోయే అవకాశం ఉందని సర్వే చెబుతోంది.

Previous articleమునుగోడు ఉప ఎన్నిక: సర్వే ఫలితాలను సీరియస్‌గా తీసుకోవాలా?
Next articleపొంగులేటి, ఈటల కలయిక.. టీఆర్‌ఎస్‌లో అయోమయం?