మమతా బెనర్జీ బీజేపీతో స్నేహ బంధాన్ని కొనసాగించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారా?

సిద్ధాంతాలతో సంబంధం లేకుండా, ప్రతిపక్ష పార్టీలకు ఒక ఉమ్మడి అంశం ఉంది, అది 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో శక్తివంతమైన బిజెపిని ఓడించడమే లక్ష్యంగా ఉంది. ఇటీవల జరిగిన ఉపరాష్ట్రపతి, రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో రాజకీయ పార్టీలు ఒక్కటయ్యాయి. ప్రత్యర్థి పార్టీలు పెద్దగా ప్రభావం చూపలేకపోయినా ఒక్క తాటిపైకి వచ్చాయి.
బీజేపీని తీవ్రంగా విమర్శించే పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీకి ఉన్న ఎంపీ సీట్ల సంఖ్యను బట్టి చూస్తే ప్రత్యర్థి పార్టీలకు ఉపయోగపడుతుంది. అయితే, మమత తన ప్రకటనలతో అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచారు.
హిందూ సంస్థ రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ గురించి మమత మాట్లాడుతూ, వారందరూ చెడ్డవారు కాదని, భారతీయ జనతా పార్టీకి మద్దతు ఇవ్వడం లేదని అన్నారు.
ఎటువంటి సందేహం లేకుండా, ఆమె వ్యాఖ్యలు పెద్ద రాజకీయ తుఫాను పుట్టుకొచ్చాయి ఆమె వ్యాఖ్యలపై విపక్షాలు విమర్శలు గుప్పించాయి. హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఏఐఎంఐఎం ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం వెనుక ఉన్న ఉద్దేశాన్ని ఆమె ప్రశ్నించింది. మమతా బెనర్జీ బీజేపీతో సన్నిహితంగా ఉండాలనుకుంటున్నారా? అనే సందేహాన్ని కూడా ఆమె వ్యాఖ్యలు లేవనెత్తుతున్నాయి. పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి ఇప్పుడు బిజెపి, ప్రధానిపై బలమైన విమర్శకుడిగా ఉండవచ్చు. అయితే గతంలో మమతకు బిజెపితో బలమైన అనుబంధం ఉంది, ఆమె క్యాబినెట్ మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు.
మనం గతంలోకి వెళితే, అటల్ బిహారీ వాజ్‌పేయి హయాంలో మమతా బెనర్జీ బిజెపి ప్రభుత్వానికి మద్దతు ఇచ్చారు. కాషాయ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకోవడం వల్ల ఆమెకు కేంద్ర కేబినెట్ మంత్రి పదవి దక్కింది. ఇప్పుడు ముఖ్యమంత్రి వ్యాఖ్యలతో ఈ విషయాలన్నీ చర్చనీయాంశమయ్యాయి.

Previous articleవైసీపీకి తలనొప్పిగా మారిన వినుకొండ అంతర్గత రాజకీయాలు!
Next articleపవన్‌ పుట్టిన రోజుని పట్టించుకోని మోడీ, షా!