కాంగ్రెస్ లేకుండా ఫ్రంట్ ఏర్పాటు చేసే సత్తా కేసీఆర్ కి ఉందా?

మొన్నటి వరకు జనతాదళ్ (యు) అధ్యక్షుడు, బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీష్ కుమార్ ను తప్పించుకుంటూ వస్తున్న తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు ఇప్పుడు ఒక్కసారిగా ఆయనపై ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. నితీష్ భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ నుండి బయటకు వచ్చి మాజీ ముఖ్యమంత్రి లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ నేతృత్వంలోని రాష్ట్రీయ జనతాదళ్‌తో చేతులు కలిపారు.
కేంద్రంలోని నరేంద్ర మోదీ ప్రభుత్వంపై నితీష్ విమర్శలు చేయడం ప్రారంభించినప్పటి నుంచి కేసీఆర్‌కు మిత్రుడిగా మారారు. కాబట్టి, ఆర్జేడీ మద్దతుతో నితీష్ కొత్త ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసిన రెండు వారాల్లోనే, బీజేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్ ఏర్పాటుకు నితీష్‌తో కలిసి పని చేస్తానని ప్రకటించడానికి కేసీఆర్ పాట్నాకు వెళ్లారు.
మేము బిజెపి-ముక్త్ భారత్ కోసం పోరాడుతాము, నితీష్ కూడా అదే కోసం ప్రయత్నిస్తున్నారు. బీజేపీ వ్యతిరేక శక్తులన్నింటినీ ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు అన్ని విధాలా కృషి చేస్తాం. ఈ ఫ్రంట్‌కు ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తారనేది ఎన్నికల సమయంలో నిర్ణయిస్తామని కేసీఆర్ అన్నారు. రాష్ట్రావతరణ సాధించి తెలంగాణను ఇతర రాష్ట్రాలకు రోల్ మోడల్‌గా తీర్చిదిద్దిన నాయకుడని నితీశ్ కేసీఆర్ అభివర్ణించారు.
ఇంతవరకు అంతా బాగనే ఉంది. అయితే కాంగ్రెస్ పార్టీ భాగమైన బీజేపీ వ్యతిరేక ఫ్రంట్‌లో భాగం కావడానికి కేసీఆర్ సుముఖంగా ఉంటారా అనేది ప్రశ్న.కాంగ్రెస్ ఇప్పటికే బీహార్‌లో నితీష్ మహా ఘట్బంధన్ (మహా కూటమి)లో భాగం, బీహార్ మంత్రివర్గంలో రెండు క్యాబినెట్ బెర్త్‌లను పొందింది.
అనేక ఇతర రాష్ట్రాల్లో, కాంగ్రెస్ ప్రాంతీయ పార్టీల కూటమి భాగస్వామిగా ఉంది. కేసీఆర్ కోసం వారు కాంగ్రెస్‌ను విడిచిపెట్టడానికి ఇష్టపడరు, అన్నీ చెప్పినట్లుగా, ఇతర ప్రాంతీయ పార్టీలతో పోలిస్తే కాంగ్రెస్ ఇప్పటికీ పెద్ద శక్తి. ఇతర ప్రాంతీయ పార్టీలను ప్రభావితం చేయగలనని కేసీఆర్ భావిస్తే పొరబడినట్టే. కేసీఆర్ నిజంగా బీజేపీ ముక్త్ భారత్ కావాలనుకుంటే కాంగ్రెస్‌ను అంగీకరించడం తప్ప వేరే మార్గం లేదు!

Previous articleగ్లాస్ గుర్తును నిలబెట్టుకోనున్న జనసేన!
Next articleస్వాగతిస్తుంది సమరపథం.. దూసుకొస్తుంది వీరమల్లు విజయరథం.