గ్లాస్ గుర్తును నిలబెట్టుకోనున్న జనసేన!

పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ సారథ్యంలోని జనసేన పార్టీకి పెద్ద ఊరటనిస్తూ, రాబోయే ఎన్నికల్లో ఉమ్మడి ఎన్నికల చిహ్నంగా “గాజు గ్లాస్ ”ని కొనసాగించవచ్చని భారత ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది. తాజా కమ్యూనికేషన్‌లో, జనసేన పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో గత అసెంబ్లీ, లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా గాజు గ్లాస్ గుర్తుపై పోటీ చేసినందున, వచ్చే ఎన్నికల్లో మళ్లీ అదే గుర్తును పొందవచ్చని ఈసీ తెలిపింది.
గుర్తింపు పొందిన రాష్ట్ర పార్టీ హోదాను పొందే ప్రమాణాన్ని నెరవేర్చడంలో విఫలమైనందున, ఈసీ తన మునుపటి నివేదికలో, గుర్తింపు లేని రాజకీయ పార్టీల జాబితాలో పార్టీని చేర్చడంతో, ఎన్నికల గుర్తుపై జనసేన పార్టీ నాయకులు కొంచెం ఆందోళన చెందారు. ఈసీ నిబంధనల ప్రకారం, ఒక పార్టీ కనీసం 6% చెల్లుబాటు అయ్యే ఓట్లను సాధించి, అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కనీసం 2 సీట్లు గెలుచుకున్నట్లయితే లేదా ఒక అసెంబ్లీలో మొత్తం చెల్లుబాటు అయ్యే ఓట్లలో కనీసం 8% సాధించినట్లయితే, ఒక పార్టీ రాష్ట్ర పార్టీగా గుర్తింపు పొందుతుంది.
అయితే, 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో జనసేన పార్టీకి కేవలం 5.54 శాతం ఓట్లు మాత్రమే వచ్చాయి. కేవలం ఒక ఎమ్మెల్యే సీటు మాత్రమే గెలుచుకుంది.అందుకని గుర్తింపు పొందిన రాజకీయ పార్టీ హోదా ఇవ్వలేదు. ఇది గుర్తింపు లేని పార్టీ అయినందున, ఇది సాధారణ ఎన్నికల గుర్తుకు అర్హత లేదు, ఉచిత చిహ్నాల జాబితా నుండి తాజా గుర్తును ఎంచుకోవాలి. అలాగే, గ్లాస్ టంబ్లర్ ఉచిత చిహ్నాల జాబితాలో చేర్చబడింది.
దీనికి తోడు తిరుపతి లోక్‌సభ స్థానానికి జరిగిన ఉప ఎన్నికలో జనసేన పోటీ చేయకపోవడంతో స్వతంత్ర అభ్యర్థికి గాజు గ్లాస్ గుర్తును ఇసి కేటాయించింది. దీని అర్థం, జనసేన పార్టీ గుర్తింపు లేని కారణంగా గాజు గ్లాస్ గుర్తును కోల్పోయింది.
గాజు గ్లాస్ ప్రజల్లోకి వెళ్లిపోయిందని మరో చిహ్నాన్ని ఎంచుకుని, దానికి ప్రాచుర్యం కల్పించడం కష్టమని భావించిన పవన్ కళ్యాణ్ కు ఇది ఆందోళన కలిగించే అంశం.
వచ్చే ఎన్నికలలో ఉమ్మడి ఎన్నికల చిహ్నంగా గాజు గ్లాస్ను జనసేనకు అనుమతించాలని అతను ఈసీ కి లేఖ రాసినట్లు అర్థం చేసుకోవచ్చు. అతనికి పెద్ద ఉపశమనంగా, ఈసీ తన విచక్షణ అధికారాలను ఉపయోగించి అతని అభ్యర్థనను అంగీకరించింది. 2024ఎన్నికలలో కూడా పాగా వేయాలని ప్లాన్ చేస్తున్న పవన్, ఈసీ నిర్ణయం ఆయనకు మరింత బలం చేకూర్చడం ఖాయం!

Previous articleమునుగోడు ఉప ఎన్నికల ఫలితాల కోసం ఖమ్మం నేతలు ఆసక్తి?
Next articleకాంగ్రెస్ లేకుండా ఫ్రంట్ ఏర్పాటు చేసే సత్తా కేసీఆర్ కి ఉందా?