వైసీపీలో చేరిన మంగళగిరి నేత గంజి చిరంజీవి సీటు దక్కుతుందా?

ఊహించినట్లుగానే గుంటూరు జిల్లా మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి చెందిన ప్రముఖ బీసీ నేత గంజి చిరంజీవి సోమవారం తాడేపల్లిలోని క్యాంపు కార్యాలయంలో పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి సమక్షంలో అధికార వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీలో చేరారు. ఆయన వెంట కర్నూలు ఎంపీ డాక్టర్ సంజీవ్ కుమార్, మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి, ఎమ్మెల్సీ మురుగుడు హనుమంతరావు, సీనియర్ నాయకులు లేళ్ల అప్పిరెడ్డి, సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి తదితరులున్నారు.
పార్టీలో కలకలం రేపిన తాడేపల్లి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో ప్రారంభమైన మంగళగిరిలో పార్టీ అదనపు సమన్వయకర్తగా జగన్ ఆయనను నియమించే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. మంగళగిరిలో ఎక్కువగా ఉన్న నేత సామాజికవర్గానికి చెందిన చిరంజీవి చాలా కాలంగా తెలుగుదేశం పార్టీలో ఉన్నారు.2014లో మంగళగిరి నుంచి టీడీపీ తరపున పోటీ చేసిన ఆయన ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి చేతిలో ఓడిపోయారు.
2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో, టీడీపీ నాయకత్వం ఆయనకు మళ్లీ టిక్కెట్టు హామీ ఇచ్చింది, కానీ టీడీపీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు కుమారుడు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్ మంగళగిరి నుంచి ఎన్నికలలో పోటీ చేయాలనుకున్నందున, దానిని తిరస్కరించారు.దీంతో చిరంజీవి పోటీ నుంచి తప్పుకున్నప్పటికీ పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు. 2024లో మళ్లీ టీడీపీ టిక్కెట్‌ వస్తుందని ఆశించారు,కానీ లోకేశ్‌ ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తానని చెప్పడంతో చిరంజీవి టీడీపీని వీడడం తప్ప మరో మార్గం లేదు.
ఆయనకు వైఎస్సార్‌సీపీ టిక్కెట్‌ ఇస్తే రామకృష్ణా రెడ్డి వేరే నియోజకవర్గానికి వెళ్లాలి లేదా పోటీ నుంచి తప్పుకోవాల్సి వస్తుంది. ఆళ్లపై జగన్‌కు కొంత ప్రతికూల అభిప్రాయం వచ్చిందని, అందుకే చిరంజీవి లాంటి కొత్త ముఖం కోసం జగన్ వెతుకుతున్నాడని అంటున్నారు. అయితే మంగళగిరి నుంచి వైఎస్సార్‌సీపీ టికెట్‌ ఆశిస్తున్న మరో బీసీ నేత, మాజీ ఎమ్మెల్యే కాండ్రు కమల నుంచి కూడా గట్టి పోటీ నెలకొంది. ఆమె ఇటీవల జగన్‌ను కలిసి ఫోటోలు దిగారు. మరి జగన్ ఎవరికి ప్రాధాన్యత ఇస్తారో చూడాలి.

Previous articleపాట్నాలో నితీష్ కుమార్‌తో కేసీఆర్ భేటీ!
Next articleవర్సటైల్ యాక్టర్ విశాల్ బర్త్ డే  సందర్బంగా “మార్క్ ఆంటోని”