పాట్నాలో నితీష్ కుమార్‌తో కేసీఆర్ భేటీ!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు ఆగస్ట్ 31న పాట్నాలో నితీష్ కుమార్‌ను కలసినారు. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయం (CMO) ప్రకారం, లంచ్ మీటింగ్‌లో ఇద్దరు ముఖ్యమంత్రులు జాతీయ రాజకీయాలపై చర్చిస్తారు. ఈ నెల ప్రారంభంలో బీహార్‌లో రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ (ఆర్‌జేడీ)తో కలిసి సంకీర్ణ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు బీజేపీతో తెగతెంపులు చేసుకున్న తర్వాత జనతాదళ్-యునైటెడ్ నేత నితీష్ కుమార్‌తో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ తొలిసారి సమావేశం అయినారు. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు ప్రతిపక్ష పార్టీలను ఏకతాటిపైకి తెచ్చే ప్రయత్నాలకు తానే నాయకత్వం వహిస్తానని నితీష్ కుమార్ చేసిన ప్రకటన దృష్ట్యా ఈ సమావేశం ప్రాధాన్యతను సంతరించుకుంది.
జాతీయ రాజకీయాల్లో కీలక పాత్ర పోషించాలని ఇప్పటికే తన ఆకాంక్షను ప్రకటించిన తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్ఎస్) చీఫ్, నరేంద్ర మోడీ నేతృత్వంలోని బిజెపిని ఎదుర్కోవడానికి భావసారూప్యత గల పార్టీల కూటమిని ఏర్పాటు చేయాలనే తన ప్రణాళికలపై చర్చించే చర్చించారు. 26 రాష్ట్రాలకు చెందిన రైతు సంఘాల నేతలతో రెండు రోజుల సమావేశం అనంతరం కేసీఆర్ బీహార్‌లో పర్యటించారు. రైతుల సమస్యల పరిష్కారానికి జాతీయ ఉద్యమానికి నాయకత్వం వహించాలని, వ్యవసాయం, రైతు సంక్షేమం కోసం తెలంగాణ మోడల్‌ను దేశవ్యాప్తంగా ప్రతిబింబించాలని రైతు నాయకులు విజ్ఞప్తి చేశారు. ఆగస్టు 31 ఉదయం ముఖ్యమంత్రి పాట్నాకు బయలుదేరి వెళ్లి గాల్వాన్ లోయలో అమరులైన భారత జవాన్ల కుటుంబాలకు నితీష్ కుమార్‌తో కలిసి ఆర్థిక సహాయం అందచేశారు. వీరమరణం పొందిన సైనికుల కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ.10 లక్షల చొప్పున చెక్కులను అందచేశారు.
రాష్ట్రంలో ఇటీవల జరిగిన ప్రమాదంలో మరణించిన 12 మంది బీహార్ కార్మికుల కుటుంబాలకు కూడా కేసీఆర్ ఆర్థిక సహాయం అందచేశారు.. వారి కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ.5 లక్షల చెక్కులను అందచేశారు.. గాల్వాన్ లోయ అమరవీరుల కుటుంబాలకు, కేంద్రం రూపొందించిన మూడు వ్యవసాయ చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా జరిగిన ఉద్యమంలో మరణించిన రైతులకు ఆర్థిక సహాయం పంపిణీ చేయడానికి కేసీఆర్ గతంలో మేలో పంజాబ్‌లో పర్యటించారు. ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్, పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి భగవంత్ మాన్ ఆయన వెంట ఉన్నారు.
మార్చిలో, కేసీఆర్ తన జార్ఖండ్ కౌంటర్ హేమంత్ సోరెన్‌తో కలిసి రాంచీని సందర్శించారు మరియు ఇద్దరు సైనికుల కుటుంబాలకు ఒక్కొక్కరికి రూ. 10 లక్షల చెక్కులను అందజేశారు. వివిధ రాష్ట్రాల నుంచి వచ్చిన 19 మంది సైనికుల కుటుంబాలకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఒక్కొక్కరికి రూ.10 లక్షలు ఇస్తుందని 2020లో ప్రకటించారు. జూన్ 15, 2020న లడఖ్‌లోని గాల్వాన్ వ్యాలీలో చైనా సైనికులతో జరిగిన ఘర్షణలో 19 మంది సైనికులతో పాటు మరణించిన కల్నల్ బి. సంతోష్ బాబు కుటుంబానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం రూ. 5 కోట్లు ఇచ్చింది. సంతోష్ బాబు తెలంగాణలోని సూర్యాపేట పట్టణం నివాసి.

Previous articleబండి సంజయ్‌పై పరోక్షంగా విరుచుకుపడ్డ కేసీఆర్!
Next articleవైసీపీలో చేరిన మంగళగిరి నేత గంజి చిరంజీవి సీటు దక్కుతుందా?