బీజేపీ పార్లమెంటరీ బోర్డులో చోటు దక్కకపోవడంపై నితిన్ గడ్కరీ అసంతృప్తి ?

భారతీయ జనతా పార్టీ సీనియర్ నేత నితిన్ గడ్కరీ ముక్కుసూటి స్వభావానికి పేరుగాంచాడు. బిజెపి పార్లమెంటరీ బోర్డు ప్రకటించిన ముందు, తరువాత చూడవచ్చు. అనుభవజ్ఞులైన నాయకులను బోర్డులోకి తీసుకోలేదు. గత కొద్ది రోజులుగా కేంద్ర రవాణా, రహదారుల శాఖ మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు. ఇటీవలి సమావేశంలో, బిజెపి నాయకుడు కఠినమైన సమయంలో ఎవరూ ఇతరుల చేతులను విడిచిపెట్టకూడదని, యూజ్ అండ్ త్రో వ్యూహాన్ని అనుసరించడం మంచిది కాదని అన్నారు.
అలాంటి మరొక ఉదాహరణగా,నితిన్ గడ్కరీ తనను కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి ఆహ్వానించిన సంఘటనను పంచుకున్నారు.తన స్నేహితుల్లో ఒకరు తనను ఆహ్వానించారని, అయితే కాంగ్రెస్ పార్టీ సిద్ధాంతాలు నచ్చక పార్టీలో చేరలేనని చెప్పారు. నితిన్ గడ్కరీ మాట్లాడుతూ, తాను విద్యార్థి నాయకుడిగా ఉన్నప్పుడు, కాంగ్రెస్‌కు చెందిన అప్పటి మంత్రి శ్రీకాంత్ జిచ్‌కర్ కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి రావాలని ఆహ్వానం ఇచ్చారని అన్నారు. అయితే, సైద్ధాంతిక విభేదాల కారణంగా, అతను ఆఫర్‌ను తిరస్కరించాను అని గడ్కరీ అన్నారు.
కాంగ్రెస్‌లో చేరమని నా స్నేహితుడు ఒకసారి నాకు సలహా ఇచ్చాడు నేను కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరడం కంటే బావిలో మునగడం ఇష్టం అని చెప్పాను. కాంగ్రెస్ సిద్ధాంతం నాకు ఇష్టం లేదు అని నితిన్ గడ్కరీ పేర్కొన్నారు. నితిన్ గడ్కరీ రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ (RSS) నేపథ్యం నుండి వచ్చినందున కాంగ్రెస్‌లో చేరకపోవడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. అతను నాగ్‌పూర్‌కు చెందినవాడు కావడంతో, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ ప్రధాన కార్యాలయం నితిన్ గడ్కరీ సంస్థ వైపు ఆకర్షించబడింది, అతను హిందూ సంస్థలో పెద్ద స్థానానికి ఎదిగాడు.
అయితే, నితిన్ గడ్కరీని పార్లమెంటరీ బోర్డులోకి తీసుకోనందుకు బిజెపిని దూషించినట్లుగానే నితిన్ గడ్కరీ వ్యాఖ్యలు చూడాలని కొందరు రాజకీయ నిపుణులు అంటున్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ కంటే బీజేపీకే ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నట్లు చెప్పారు.
పార్టీ పార్లమెంటరీ బోర్డులో చోటు దక్కకపోవడంపై నితిన్ గడ్కరీ తన అసంతృప్తిని తన వ్యాఖ్యల ద్వారా వ్యక్తం చేసి ఉండవచ్చని రాజకీయ నిపుణులు గమనిస్తున్నారు. తాను కాంగ్రెస్‌ కంటే భారతీయ జనతా పార్టీకే ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నానని, అయితే పార్లమెంటరీ బోర్డులో తనకు స్థానం కల్పించలేదని ఆయన ఈ ప్రకటన చేసి ఉండవచ్చు.

Previous articleమునుగోడులో బీజేపీ,టీఆర్‌ఎస్‌లు ప్రచారం ముమ్మరం… ఎక్కడా కనిపించని కాంగ్రెస్!
Next articleబండి సంజయ్‌పై పరోక్షంగా విరుచుకుపడ్డ కేసీఆర్!