పిఠాపురం నుంచి పోటీ చేయాలని పవన్‌కు సూచించిన జనసేన రాజకీయ కమిటీ !

2019 ఎన్నికల్లో జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ భీమవరం, గాజువాక రెండు చోట్ల పోటీ చేశారు. పవన్ ఎన్నికల పోరులోకి అడుగుపెట్టడం ఇదే తొలిసారి కానీ ఆయన గెలవలేక పోవడంతో ఆయన అభిమానులను, జనసేన మద్దతుదారులను నిరాశపరిచారు.
వచ్చే ఎన్నికలకు రెండేళ్ల సమయం ఉంది, పవన్ పోటీ చేస్తారని నియోజకవర్గంలోని జనసేన వర్గాల్లో భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. అనివార్య కారణాల వల్ల పవన్ గాజువాక లేదా భీమవరం నుంచి పోటీ చేయరని, ఆయన ఖచ్చితంగా కొత్త స్థానాన్ని ఎంచుకుంటారని అంతర్గత సమాచారం.
తాజా పరిణామం ఏంటంటే, కాకినాడ జిల్లా పిఠాపురం నుంచి పోటీ చేయాలని జనసేన రాజకీయ కమిటీ పవన్‌కు సూచించింది. ఈ స్థలంలో కాపు సామాజికవర్గం యొక్క మంచి ఓటు బ్యాంకు ఉంది. పవర్‌స్టార్ అభిమానుల సంఖ్య భారీగా ఉంది. అయితే పిఠాపురం జన సేన క్యాడర్ అంతర్గత పోరుతో సతమతమవుతున్నప్పటికీ పవన్ కళ్యాణ్ ఇక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తే తమ అధినేత గెలుపు కోసం సమష్టిగా కృషి చేస్తామని స్థానిక నేతలు హామీ ఇచ్చారు.
కాగా, పిఠాపురం నుంచి పోటీ చేయాలని పవన్ నిర్ణయించుకోకముందే వైసీపీ తన పని ప్రారంభించింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో కూడా పవన్‌ని ఓడించాలని జగన్, వైసీపీలు పవన్‌ని ఏపీ అసెంబ్లీలోకి రానివ్వబోమని శపథం చేసినట్లు తెలుస్తోంది. అందుకు అనుగుణంగా కాపు నేస్తం మూడో విడత కార్యక్రమం పిఠాపురంలో జరిగింది, ఈ కార్యక్రమంలో సీఎం జగన్ కాపు సామాజికవర్గానికి పలు వరాల జల్లు కురిపించారు.
గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా ఈ కార్యక్రమంలో జగన్ ప్రసంగం కాపు సామాజికవర్గం దృష్టిని ఆకర్షించింది.ఈ కార్యక్రమంతో పిఠాపురంలో వైసీపీ తన ఇమేజ్‌ను మెరుగుపరుచుకున్నట్లు అంచనా వేసింది. ఇదే ఉత్సాహంతో స్థానిక ఎమ్మెల్యే దొరబాబు పెండెం ‘గడప-గడపకు వైసీపీ’ కార్యక్రమంలో చురుగ్గా పాల్గొంటున్నారు.
కానీ పిఠాపురంలో విచిత్రమైన రాజకీయ సంఘటనల చరిత్ర ఉంది. 2014లో స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా ఎన్నికైన ఎస్వీఎస్ఎన్ వర్మ ఆ తర్వాత టీడీపీలో చేరారు. 2019లో వర్మకు టిక్కెట్ దక్కినా, దొరబాబు చేతిలో ఓడిపోయాడు. మరో విచిత్రం ఏమిటంటే, పిఠాపురంలో గెలిచిన పార్టీ రాష్ట్రంలో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయదు, అయినప్పటికీ 2019లో వైసీపీ గెలిసింది.

Previous articleమూడు జిల్లాలపై వైఎస్ జగన్ ఆందోళన ?
Next articleకోబ్రా, అపరిచితుడు లాంటి సైకలాజికల్ థ్రిల్లర్.. చియాన్ విక్రమ్