కొత్తపల్లి డైలమా: టీడీపీ లేదా జనసేన?

ఇటీవల వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి బహిష్కరణకు గురైన మాజీ మంత్రి, నరసాపురం నియోజకవర్గానికి చెందిన సీనియర్‌ నేత కొత్తపల్లి సుబ్బరాయుడు తదుపరి కార్యాచరణను ఎంచుకునే సందిగ్ధంలో పడ్డారు. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కచ్చితంగా పోటీ చేస్తానని, అయితే ఏ పార్టీ నుంచి పోటీ చేయాలనేది ఇంకా నిర్ణయించకొలేదని సుబ్బరాయుడు విలేకరులతో అన్నారు.
నేను ఒక నెల లేదా రెండు నెలల్లో మీకు తెలియజేస్తాను, అయితే నా ప్రవేశం వల్ల రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రయోజనం పొందే పార్టీలో నేను చేరతాను అని ఆయన చెప్పారు. తాను కేవలం నరసాపురం నియోజకవర్గానికే పరిమితం కానని, తాను చేరే పార్టీ కోసం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రచారం చేస్తానని చెప్పారు. దసరా పండుగ నాటికి నేను ఏ పార్టీలో చేరుతాననే విషయంపై క్లారిటీ ఇస్తానని ఆయన అన్నారు. సుబ్బరాయుడు తెలుగుదేశం పార్టీలోకి వెళ్లేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నట్లు తెలుగుదేశం పార్టీ అధిష్టానానికి ఫీలర్‌లు పంపుతున్నప్పటికీ, ఇంతకుముందు తన ఊగిసలాట కారణంగా అటువైపు నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాలేదన్నారు.
టిడిపి నుండి ఎటువంటి స్పందన రాకపోతే, సుబ్బరాయుడు నరసాపురంలో గణనీయమైన ఓటు బ్యాంకు ఉన్న పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీ వైపు చూసే అవకాశం ఉంది. అయితే ఇక్కడ కూడా ఆయనకు ప్రతిఘటన ఎదురుకావచ్చు, ఎందుకంటే పార్టీలో సీటు కోసం చాలా మంది ఆశావహులు ఉన్నారు.
అయితే, సుబ్బరాయుడు నియోజకవర్గంలో కొంత ఇమేజ్ మరియు క్యాడర్ మద్దతు ఉన్నందున, ఇప్పటికీ టీడీపీ, జనసేన రెండింటికీ ప్రాధాన్యత ఎంపిక కావచ్చు. కాబట్టి, అతను ఏ మార్గంలో వెళ్తాడు అనేది ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది.
సుబ్బరాయుడు 1989 ఎన్నికల్లో తొలిసారిగా అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపొందగా నరసాపురం నుంచి నాలుగుసార్లు ప్రాతినిధ్యం వహించారు. చంద్రబాబు మంత్రివర్గంలో విద్యుత్ శాఖ మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు. అయితే 2009లో ప్రజారాజ్యం పార్టీలో చేరి నరసాపురం నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. అయితే అదే నియోజకవర్గం నుంచి జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ తరపున మళ్లీ గెలుపొందారు.
2014కు ముందు వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీలో చేరి నరసాపురం నుంచి టీడీపీ తరఫున పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. ఆ తర్వాత మళ్లీ టీడీపీలోకి వెళ్లి 2019 ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీని వీడి మళ్లీ వైఎస్సార్‌సీపీలోకి వచ్చారు.ఆయనకు నరసాపురం నుంచి పార్టీ టికెట్ రాకపోయినా ఎమ్మెల్సీ సీటు మాత్రం దక్కుతుందని
హామీ ఇచ్చారు. ఎమ్మెల్సీ సీటు రాకపోవటంతో రెబల్‌గా మారిన ఆయన చివరకు పార్టీ నుంచి ఉద్వాసనకు గురయ్యారు.

Previous articleకేంద్ర ప్రాజెక్టులను ప్రారంభించేందుకు మోడీని ఏపీకి ఆహ్వానించిన జీవీఎల్!
Next articleవర్సటైల్ స్టార్ సూర్య, దర్శకుడు శివ కాంబినేషన్‌లో చిత్రం