ఫీనిక్స్‌పై ఐటీ దాడులు: కేటీఆర్‌ టార్గెట్‌?

తెలంగాణలోని ప్రముఖ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ కంపెనీల్లో ఒకటైన ఫీనిక్స్‌ గ్రూప్‌ భారీ ఎత్తున పన్ను ఎగవేతకు పాల్పడిందన్న అనుమానంతో మంగళవారం ఆదాయపు పన్ను శాఖ ఆ సంస్థపై దాడులు ప్రారంభించింది.బంజారాహిల్స్, నానక్రామ్‌గూడ, మాదాపూర్‌లోఉన్న కార్పొరేట్ కార్యాలయంతో పాటు, 20 వేర్వేరు ప్రాంతాల్లో ఐటీ అధికారులు ఏకకాలంలో దాడులు నిర్వహిస్తున్నారు.
ఫీనిక్స్, సురేశ్ చుక్కపల్లి రియల్ ఎస్టేట్,ఆటోమొబైల్స్,పవర్, మైనింగ్‌లలో వ్యాపార ప్రయోజనాలను కలిగి ఉన్న ఒక కార్పొరేట్ సమ్మేళనం.పన్ను ఎగవేత, పెట్టుబడులు, ఇతర ఆర్థిక అవకతవకలకు పాల్పడినట్లు సమాచారం అందడంతో ఐటీ దాడులు జరుగుతున్నాయి.సురేశ్ చుక్కపల్లి, ఆయన కుమారులు అవినాష్, ఆకాష్‌లతో పాటు ఇతర డైరెక్టర్లు మంగళం పద్మప్రియ శ్రీధరన్, శ్రీకాంత్ బాడిగ, సత్య శ్రీనివాస్, గోపీకృష్ణ ఇళ్లలో కూడా అధికారులు సోదాలు నిర్వహిస్తున్నారు. అనేక మంది రాజకీయ నాయకులు, అధికారులు ప్రముఖులు ఫీనిక్స్ సమూహంలో భాగస్వాములుగా ఉన్నారు.
సురేశ్ చుక్కపల్లి తన 60వ జన్మదినాన్ని పురస్కరించుకుని మూడు రోజుల తర్వాత నగరంలోని ఓ ప్రముఖ హోటల్‌లో పలువురు ఉన్నతాధికారులు అధికారులు, ప్రముఖులు ఈ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యారు. జూపల్లి రామేశ్వర్‌రావు ప్రమోట్‌ చేసిన మై హోమ్‌ గ్రూపుతో విభేదాల నేపథ్యంలో చుక్కపల్లి సురేష్‌ నేతృత్వంలోని ఫీనిక్స్‌ గ్రూపును అధికార తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి పెత్తనం చేస్తోందని వార్తలు వచ్చాయి. ఈ గ్రూపునకు మాదాపూర్, పరిసర ప్రాంతాల్లో పెద్దఎత్తున భూములు కేటాయించారని, అందులో ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు కుటుంబ సభ్యులు భారీగా వాటాలు కలిగి ఉన్నారని ఆరోపించారు.
కాబట్టి, టీఆర్‌ఎస్, కేసీఆర్ కుటుంబాన్ని వారి ఆర్థిక మూలాలను దెబ్బతీయడానికి భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వ వ్యూహంలో భాగమే ప్రస్తుత ఐటీ దాడులు అని భావిస్తున్నారు. ఇది ఎంత వరకు వెళ్తుందో చూద్దాం.

Previous articleతెలంగాణలో బీజేపీ “ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌”లో ఒక్క ‘ఆర్‌’ పోయింది!
Next article40 మంది వైఎస్సార్‌సీపీ ఎమ్మెల్యేలపై తాడికొండ ఎఫెక్ట్?