ఇదే చంద్రబాబుకు, వైఎస్‌ జగన్‌కు తేడా!

రాజకీయ ప్రత్యర్థులను ఎదుర్కోవడంలో వైఎస్సార్‌సీపీ అధినేత, ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి పరిణితి కనబరుస్తున్నారు. ఏపీ ప్రభుత్వంపై కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేసినా వైఎస్ జగన్ స్పందించలేదు. అంతే కాదు ఏ వైఎస్సార్సీపీ కూడా దీనిపై స్పందించలేదు. ఈ వ్యాఖ్యలపై వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు స్పందించకూడదని స్పష్టమైన ఆదేశాలు వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.
ఈ పరిస్థితిని టీడీపీ సద్వినియోగం చేసుకుంటుందని జగన్ గ్రహించారు.వైఎస్సార్‌సీపీ బీజేపీని విమర్శిస్తే టీడీపీ బీజేపీతో స్నేహం చేయగలదని ఆయనకు తెలుసు. బీజేపీ, టీడీపీల మధ్య పొత్తు అనేది చంద్రబాబు తీవ్రంగా కోరుకుంటున్నది.
2014-19 కాలంలో చంద్రబాబు కూడా ఇదే పరిస్థితిలో ఉన్నారని గుర్తుంచుకోండి. ప్రత్యేక హోదా అంశాన్ని జగన్ లేవనెత్తి చంద్రబాబు ఉచ్చులో పడ్డారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన కూడా బీజేపీని విమర్శించడం మొదలుపెట్టారు.ఇది కూటమి విచ్ఛిన్నానికి దారితీసింది. వైఎస్సార్‌సీపీ అధికారంలోకి రావడానికి బీజేపీ రహస్యంగా సహాయపడింది. కానీ, ఈ దశలో బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి జగన్ సిద్ధంగా లేరు.
వైఎస్సార్‌సీపీ నుంచి బీజేపీ తెగదెంపులు చేసుకోవాలని చూస్తోందని జగన్‌కు తెలుసు.న్యూఢిల్లీలో సమావేశమైన నేపథ్యంలో చంద్రబాబుతో మోదీ మాట్లాడారు.అంతకుముందు అల్లూరి సీతారామరాజు విగ్రహావిష్కరణ సందర్భంగా ఏర్పాటు చేసిన సభకు టీడీపీ ప్రతినిధిని ఆహ్వానించారు. బీజేపీ కూడా జూనియర్ ఎన్టీఆర్, చిరంజీవి వంటి వారిని తనవైపు తిప్పుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తోందని ఆయనకు తెలుసు. కాబట్టి జగన్ చాలా ఓపికగా, ముందుచూపుతో ఈ సమస్యను డీల్ చేస్తున్నారు. అందుకే, నిశ్శబ్దం.

Previous articleఅమరావతి రైతుల పాదయాత్రకు జనసేన మద్దతు!
Next articleసర్వేల మీద సర్వేలు బీజేపీ లోపాలను వెల్లడిస్తున్నాయి?