సర్వేల మీద సర్వేలు బీజేపీ లోపాలను వెల్లడిస్తున్నాయి?

తెలంగాణలో 2023 ఎన్నికల్లో ఎలా ఉంటుందనే దానిపై జరుగుతున్న ప్రతి సర్వేలోనూ ఆదరణలో టీఆర్‌ఎస్ దూసుకుపోతున్నా రాష్ట్రంలో మాత్రం నంబర్ 1 పార్టీగానే ఉందని చెబుతోంది. పీకే టీమ్, ఢిల్లీకి చెందిన రెండు బృందాలు, కొత్త సర్వే ఏజెన్సీ టీఎస్ 119 సర్వేలు కూడా ఇదే విషయాన్ని చెప్పాయి. టీఆర్‌ఎస్ ఇప్పటికీ నంబర్ 1 పార్టీగా ఉండొచ్చు కానీ చాలా తక్కువ మెజారిటీతో. టీఎస్ 119 ప్రకారం టీఆర్‌ఎస్ 35 స్థానాల్లో బలంగా ఉందని, మరో 35 స్థానాల్లో గట్టిపోటీని ఎదుర్కొంటోంది.
ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే.. రెండో స్థానంలో బీజేపీ కాదు కాంగ్రెస్‌దేనని చాలా సర్వేలు చెబుతున్నాయి. బీజేపీ ఎన్ని ప్రయత్నాలు చేసినా ఆ పార్టీ మూడో స్థానంలోనే కొనసాగుతోంది. టీఎస్ 119 సర్వే ప్రకారం కాంగ్రెస్‌కు 22 సీట్లు, బీజేపీ 18 స్థానాల్లో సునాయాసంగా విజయం సాధిస్తాయని పేర్కొంది. 35 స్థానాల్లో మూడు పార్టీలు సమంగా ఉన్నట్లు సర్వేలో తేలింది.
టీఎస్ 119 సర్వే ప్రకారం, ఈ 35 స్థానాల్లో, టఫ్ ఫైట్ అంచనా వేయబడింది, బిజెపి మూడవ స్థానంలో ఉంటుంది. కాంగ్రెస్‌, టీఆర్‌ఎస్‌లకు బలమైన బూత్‌ లెవల్‌ ఉనికి ఉందని, అది బీజేపీకి లేదని సర్వే విశ్లేషించింది చాలా చోట్ల ఆ పార్టీకి బలమైన అభ్యర్థులు లేకపోవడం బీజేపీకి మరో ప్రధానమైన అంశం.
మరి ఈ అడ్డంకులను బీజేపీ ఎలా అధిగమిస్తుందో చూడాలి. గెలుపు గుర్రాల కొరతతో పార్టీకి ఇబ్బంది కలుగుతోందని పార్టీ వర్గాలు కూడా ఒప్పుకుంటున్నాయి. మరి ఈ సమస్యను బీజేపీ ఎలా పరిష్కరిస్తుందో చూడాలి.

Previous articleఇదే చంద్రబాబుకు, వైఎస్‌ జగన్‌కు తేడా!
Next articleఅల్లరి నరేష్ ‘ఉగ్రం’ గ్రాండ్ గా ప్రారంభం