అమరావతి రైతుల పాదయాత్రకు జనసేన మద్దతు!

వెంకటపాలెం నుంచి శ్రీకాకుళం జిల్లా అరసవల్లి సూర్యదేవాలయం వరకు అమరావతి రైతులు తలపెట్టిన పాదయాత్రకు జనసేన మద్దతు తెలిపింది. పాదయాత్ర, దాని స్వభావంలో రెండవది, 1000 రోజుల ఆందోళన పూర్తి అయిన సందర్భంగా సెప్టెంబర్ 12 న ప్రారంభమవుతుంది. గతంలో అమరావతి నుంచి తిరుపతి వరకు రైతులు ఇదే తరహాలో పాదయాత్ర నిర్వహించగా, రాష్ట్రంలోని అన్ని రాజకీయ పార్టీలు తమ మద్దతును ప్రకటించాయి. సోమవారం మంగళగిరి కార్యాలయంలో జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్‌ను కలిసిన రైతులు తమ పాదయాత్రకు మద్దతు ఇవ్వాలని అభ్యర్థించారు.
మూడు రాజధానులలో ఒకటి కాకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు అమరావతి ఏకైక రాజధానిగా ఉండాలనే తమ డిమాండ్‌కు మద్దతు ఇవ్వాలని రైతులు జనసేన అధినేతను అభ్యర్థించారు. రైతుల అభ్యర్థనపై స్పందించిన పవన్ కళ్యాణ్, రైతులకు జనసేన ఎల్లప్పుడూ అండగా ఉంటుందని అన్నారు. అమరావతిలో ఒకే రాజధాని కోసం జనసేన ఆవిర్భవిస్తున్నదని, దానిని మార్చడానికి ఏ ప్రభుత్వాన్ని అనుమతించబోమన్నారు. రైతుల ఆందోళనకు బేషరతుగా మద్దతు తెలిపారు. ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి రైతులకు ద్రోహం చేశారని పవన్‌ కల్యాణ్‌ ఆరోపించారు. ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు అమరావతి రాజధానికి జగన్ మోహన్ రెడ్డి మద్దతిచ్చారన్నారు.
జగన్ మోహన్ రెడ్డి తాడేపల్లిలో ఇల్లు చూపిస్తూ 2019 ఎన్నికలకు వెళ్లారని పవన్ కళ్యాణ్ అన్నారు. అయితే అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత జగన్ మోహన్ రెడ్డి మూడు రాజధానులలో ఒకటిగా అమరావతిని ప్రతిపాదించి రైతులకు ద్రోహం చేశారని, తద్వారా రైతులు తమ భూములను ప్రభుత్వానికి ఇచ్చిన స్ఫూర్తిని నీరుగార్చారన్నారు. గత మూడేళ్లలో రాష్ట్రంలోని ప్రతి వర్గానికి జగన్ మోహన్ రెడ్డి ద్రోహం చేశారని జనసేన అధినేత జగన్ ఆరోపించారు. 2019 ఎన్నికల సమయంలో జగన్ ప్రజలకు అనేక తప్పుడు వాగ్దానాలు చేశారని అన్నారు. అధికారంలోకి వచ్చాక వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ అధినేత అన్ని వర్గాల ప్రజల వెన్నుపోటు పొడిచారు. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో జగన్ మోహన్ రెడ్డికి వ్యతిరేకంగా ఓటు వేయాలని పవన్ కళ్యాణ్ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేశారు. ఎన్నికల తర్వాత వైఎస్సార్‌సీపీ రహిత ఆంధ్రప్రదేశ్‌ కావాలన్నారు. వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీని ఓడించేందుకు తమ పోరాటాన్ని కొనసాగిస్తానని, ప్రజలు ఆదరించాలని కోరారు.

Previous articleఅమిత్ షా రాజకీయ నాయకుడు, చేసేదంతా రాజకీయమే!
Next articleఇదే చంద్రబాబుకు, వైఎస్‌ జగన్‌కు తేడా!